Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Bạch Hổ Doanh > Nghị Sự Sảnh
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nghị Sự Sảnh Nơi nghị luận nghiêm chỉnh.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 08-08-2009   #19
Ảnh thế thân của happy ghost
happy ghost
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 02-08-2009
Điểm: 17
L$B: 1.288
happy ghost đang offline

to : Trương Sơn HP85
bạn quả thực là một người võ đoán , phán sét một cách bừa bãi . Công thêm dường như bạn không hiểu .
nói giêng về phần chuẩn mực này nọ mà bạn tự đặc nói ở trên .
chuận mực của mỗi vùng , mỗi nơi một khác . Phương tây và phương đông v.v.. nói ở phạm vị nhỏ hơn chuẩn mực của nhưng người thuộc 1 bộ lạc hoạc một làng cũng đã khác . về thời gian thời xưa chuẩn mực con người cũng khác và thời này cái chuẩn mực đó cũng đã thay đổi khá nhiều . ( vậy cái từ thích nghi không phải là bao hàm cả những cái đó ) vậy mà kêu hiểu .
cái VD trượt vỏ chuối của tôi nó không chi nó là ngày mai bạn sẽ chết ý của nó lớn hơn nhiều nghĩa là cuộc sống sẽ có vô vàn bất ngờ phía trước mặt . có nhiều điều để đối mặt và thích nghi là điều dẽ hiểu để bạn có thể vượt qua , vươn lên hay nói một cách ngắn gọn là để sống .
bạn có hiểu đâu mà nhận xét một cách bừa bãi thế này thế nó thế kia . ít ra phải hiểu thì mới nhận xét được còn như không hiểu thì tốt nhất đừng nhận xét ( chả nhẽ từ nào cũng bắt người khác trình bầy dài lê thê rồi lúc đó lại kêu loãng chủ đề , lớn rồi chả nhẽ khâu đọc hiểu còn như vậy sao . )
To Truy Vân : bạn tự vỗ ngực bạn theo triêt lý nhà phật mà không hiểu câu mở đầu bài viết của mình
Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi happy ghost
các bạn nói về cuộc sống như thể các bạn đã sống đến 80 tuổi vậy .còn đối với mình thì cuộc sống được như những đứa trẻ lên 3 quả là một cuộc sống hằng mơ ước , hay như một số bạn nói đó là cảnh giới thoát tục vậy
vậy mà bạn cũng có thể tự nói mình theo triết lý nhà phật được thì quả thực mình thua bạn luôn .

Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 08-08-2009   #20
Ảnh thế thân của Trường Sơn Hp85
Trường Sơn Hp85
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
Gia nhập: 26-04-2009
Điểm: 87
L$B: 24.520
Trường Sơn Hp85 đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Truy Vân Xem bài viết
Thiện tai. Thế gian là bể khổ chớ chi mấy vị cãi nhau cho mệt!

Trước tiên, Truy Vân xin có ý thể này mấy vị nghe cho Truy Vân một tý:
Chuyện là thế này, Truy Vân trước đây cũng cãi cùn, cãi lý nhưng mà sống trên đời mấy ai thấu hiểu hết lẽ đời, mấy ai đủ "không cá nhân" mà đặt mình vào người khác trọn vẹn mà hiểu cho người ta? Vậy há chi chúng ta không nhịn một tiếng để mà nghe người kia nói và thấu hiểu.

Hai ý của hai vị quả thật là thâm thúy khôn lường nên có lẽ Truy Vân này khỏ mà hiểu trọn cho dù đã dồn tâm dồn ý mà phân tích. Nhưng Truy Vân cũng tự hiểu những ý kiến trên suất phát từ tâm ý của mấy vị chứ không ai cố tình mà tranh cải với nhau. Mà đã là tâm ý thì khó mà phản bác, khó mà nhận xét được vì vốn dĩ tâm ý là ý kiến chân thành suất phát từ thiện tâm nếu mấy vị cứ lấy tâm ý của nhau ra chê là "tiêu cực" là không nên. Vậy xin quý bằng hữu từ từ mà hiểu nhau chớ nóng vội mà hỏng chuyện.

Còn về chủ đề trên đã có nêu, chúng ta chủ yếu chia sẽ là chính, chớ có để bụng mấy lời khó nghe của nhau làm chi, vốn dĩ Truy Vân ngu nguội nhưng cũng xin nói hai ý kiến vài lời thế này mong mấy bằng hữu hiểu cho tâm ý của Truy Vân chớ có chấp nhặt nếu có thất lẽ:

+ Về happy ghost: Xin vị này chớ vội giả thiết vì nhiều khi giả thiết trở thành hiện thực nhưng nhiều khi lại không, Truy Vân vốn theo triết lý của đạo phật nên tại hạ nghĩ "sống hết mình thì đến khi chết ta có thể được thanh thảnh" nên đừng có để ý mấy từ ngữ nhỏ mọn của Truy Vân này. Vốn trước đây chúng ta có chút hiểu lầm nhỏ nhặt vì Truy Vân lúc đó chưa giác ngộ được cái ý "Đời là bể khổ" nên đã thất lẽ với huynh đệ vậy xin có lời tạ lỗi. Truy Vân thấy ý này của Truy Vân vốn là ngu kiến nên khi huynh đệ nhận xét Truy Vân xin nhận là quả thật thâm thúy. Đúng là ta sống hết mình chưa chắc chết đã thanh thãn nhưng nếu sống không hết mình thì Truy Vân không hiểu sống thế nào thì nên mong huynh đệ cho thêm ý kiến để kẻ ngu nguội này hiểu tâm ý huynh đệ, có lẽ chăng ý huynh đệ nói sống đừng hết mình? Xin cho thên tý tâm ý.

+ Về Trường Sơn: Thì quả thật tâm ý của huynh đệ lại trùng với ngu kiến của Truy Vân nên Truy Vân thấy cảm phục vô cùng vì lâu ngày mới có vị huynh đệ cùng nhân sinh quan về cuộc sống. Nhưng huynh đệ chớ vội tự đắc, Truy Vân không theo ai vì trùng ý kiến với Truy Vân cả. Huynh đệ viết bài mà lại không hiểu ý kiến của mình sao, con người là động vật bậc cao là đúng trên trái đất này điều đó hoàn toàn đúng. Nếu ai tìm được loài động vật nào cao hơn con người thì lúc đó ta mới chịu nhận việc ta nói là sai...Hiểu nhau chưa? Huynh đệ đừng to tiếng đánh giá ý kiến của HG là tiêu cực, bởi lẽ mỗi lẽ sống sẽ có ưu nhược điểm riêng khó mà toàn vẹn. Ngay cả sống hết mình như đã nêu nhiều khi cũng không phải bởi nhiều sự việc hết mình cũng chưa hẳn giải quyết được...Đó là chút ngu kiến của Truy Vân dành cho huynh đệ.

Vậy hai vị nên từ từ bàn luận chớ dùng từ ngữ đả kích nhau nhé! Chúc mấy vị có chính kiến riêng nhưng vẫn có thể lắng nghe và hiểu nhau.
Cảm ơn Truy Vân đã góp ý với 2 người chúng tôi nha. Thật ra đó không phải là to tiếng hay đả kích gì nhau cả. Mà cái đó là trình bày quan điểm sống của mình thôi huynh à. Theo quan điểm của tại hạ thì tại hạ nhận thấy như vậy nên tại hạ có lời góp ý thôi. Hì có lẽ là tại hạ cũng không nên nhìn nhận vấn đề một cách phiến diện như vậy. Nếu có gì không phải mong huynh đệ Happy Ghost bỏ quá cho nhé. Có lẽ tại hạ và huynh đệ sẽ còn tranh luận nhiều. Đó cũng là một cách để thể hiện mình, thể hiện quan điểm và chính kiến của mình mà. Chúc các huynh đệ vui vẻ.

Chữ ký của Trường Sơn Hp85

Em ơi lửa tắt bình khô rượu
Đời vắng em rồi vui với ai???

Tài sản của Trường Sơn Hp85
2 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Trường Sơn Hp85 vì bài viết hữu ích này:
Nhất Vương (08-08-2009), Truy Vân (08-08-2009)
Cũ 08-08-2009   #21
Ảnh thế thân của Trường Sơn Hp85
Trường Sơn Hp85
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
Gia nhập: 26-04-2009
Điểm: 87
L$B: 24.520
Trường Sơn Hp85 đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi happy ghost Xem bài viết

to : Trương Sơn HP85
bạn quả thực là một người võ đoán , phán sét một cách bừa bãi . Công thêm dường như bạn không hiểu .
nói giêng về phần chuẩn mực này nọ mà bạn tự đặc nói ở trên .
chuận mực của mỗi vùng , mỗi nơi một khác . Phương tây và phương đông v.v.. nói ở phạm vị nhỏ hơn chuẩn mực của nhưng người thuộc 1 bộ lạc hoạc một làng cũng đã khác . về thời gian thời xưa chuẩn mực con người cũng khác và thời này cái chuẩn mực đó cũng đã thay đổi khá nhiều . ( vậy cái từ thích nghi không phải là bao hàm cả những cái đó ) vậy mà kêu hiểu .
cái VD trượt vỏ chuối của tôi nó không chi nó là ngày mai bạn sẽ chết ý của nó lớn hơn nhiều nghĩa là cuộc sống sẽ có vô vàn bất ngờ phía trước mặt . có nhiều điều để đối mặt và thích nghi là điều dẽ hiểu để bạn có thể vượt qua , vươn lên hay nói một cách ngắn gọn là để sống .
bạn có hiểu đâu mà nhận xét một cách bừa bãi thế này thế nó thế kia . ít ra phải hiểu thì mới nhận xét được còn như không hiểu thì tốt nhất đừng nhận xét ( chả nhẽ từ nào cũng bắt người khác trình bầy dài lê thê rồi lúc đó lại kêu loãng chủ đề , lớn rồi chả nhẽ khâu đọc hiểu còn như vậy sao . )
To Truy Vân : bạn tự vỗ ngực bạn theo triêt lý nhà phật mà không hiểu câu mở đầu bài viết của mình
vậy mà bạn cũng có thể tự nói mình theo triết lý nhà phật được thì quả thực mình thua bạn luôn .
To: Happy Ghost
Tại hạ sẽ không tranh luận nữa nhưng trước khi dừng tranh luận tại hạ có một lời bình luận và phân tích thế này.

Chuẩn mực thì có thể mỗi nơi mỗi khác và mỗi thời điểm mỗi khác bạn à. Mọi thứ đều thay đổi theo thời gian và không gian mà.Cái đó có lẽ cũng được gọi là thích nghi. Nhưng chúng ta chỉ nói trong phạm vi nhỏ thôi. Bạn sống ở Việt Nam vậy bạn không thể theo chuẩn mực của tây được, bạn là người kinh thì bạn sẽ không thể theo chuẩn mực của dân tộc được. Ở đây tại hạ muốn nói là sống ở đâu thì theo ở đó. Huynh đệ có lẽ nghĩ vấn đề quá to lớn rồi. tại hạ chỉ muốn nói tới quan hệ của mình và những người xung quanh thôi. Không muốn ví với những người ngoài hành tinh hay là những người nước ngoài. Huynh đệ có lẽ hiểu vấn đề này rộng lớn quá. Tại hạ thì nghĩ theo nghĩa hẹp của nó thôi. Còn chuyện huynh nói là các chuẩn mực thì khác nhau, cái đó tại hạ chấp nhận nhưng dù cho chúng có khác nhau thế nào đi nữa thì chúng vẫn có những cái chung. Qui luật cuộc sống cũng có những cái chung mà bạn. Nếu bạn là người nắm bắt được những cái chung đó thì bạn sẽ là người thành công thôi. Những điều ngoại lệ nếu có thì cũng chỉ là do may mắn mà có thôi bạn à. Cái may mắn đó là cái riêng, cái khác biệt mà mình muốn nói tới. Tại hạ xin dừng phím tại đây và xin ghi nhận quan điểm của huynh đệ. Hi vọng huynh đệ cũng sẽ hiểu được tại hạ hơn được phần nào qua cuộc tranh luận này. Chúc các huynh đệ vui vẻ.

Chữ ký của Trường Sơn Hp85

Em ơi lửa tắt bình khô rượu
Đời vắng em rồi vui với ai???

Tài sản của Trường Sơn Hp85
2 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Trường Sơn Hp85 vì bài viết hữu ích này:
Nhất Vương (08-08-2009), Truy Vân (08-08-2009)
Cũ 08-08-2009   #22
happy ghost
-=[ Lâu La ]=-
happy ghost đang offline

buồn cười thay cho nhưng kẽ vỗ ngực ta con nhà phật
ngay cả cái giáo lý đơn giản mà phật dậy " sắc sắc không không " chứ chưa nói đến những giáo điều cao xa gì đã không hiểu . rồi tự cho mình cái quyền này quyền nọ phán sét thế sự .
không hiểu các bạn có thực sự hiểu về box NGHỊ SỰ SẢNH nói chung và nói riêng khi ban bạn đưa ra một chính kiến các bạn không thể cấm người phản bác , mất đi tính tinh thần của đúng từ Tranh Luân ( mạn phép tô đen , mà tô đen thế này chưa chác đã hiểu )
các bạn hay tôi cũng thế thôi đưa ra một quan điểm có thể là thiếu sót người khác đưa được cái thiêu sót thì ắt hẳn tôi rất là lấy cảm ơn , thiếu sót thì nhận là thiếu sót cho nó có tiến bộ chứ không lại ta theo phật ta theo thánh Ala thì chết cười ( lên nhớ đưa ra Ý thiếu sót nhé chứ không phải cái loại bắt bẻ chữ này câu nọ có vấn đề mà khổ có hiểu được đúng ý đúng chữ đâu cơ chứ , hiểu được đúng ý đúng chữ mà bắt bẻ thì tốt phúc quá đỡ tốn giấy mực trình bầy rồi công thêm lý mới giải) .

To Trương Sơn HP85 : thưa bạn là diễn đàn có rất nhiều người sống và làm việc ở nước ngoài ( chả nhẽ vì bạn ở viêt nam mà bạn ép họ là hãy nêu quan điểm như 1 người sống ở viêt nam ). mà bạn có nói sống ở đâu theo ở đó ( chả nhẽ không là thích nghi ) một sự việc luôn có nhiều mặt của nó hãy mở rộng tầm mắt . cuộc sống, câu từ cũng vây hãy nhìn theo nhiều hướng mà nhận xét
Ý kiến của bạn hay của bất kỳ ai tôi không bao giờ bảo nó là sai ,và tôi luôn đưa ý kiến khác có thể trai ngược nhằm đảy cao tính Tranh Luận ( không một số người lại võ đoán là súc phạm nhau thế này thế nọ . )

Chinh sửa thêm lúc 16h50' ( đỡ phãi port thêm bài )
Vốn sinh đã nhận chứ đần
Cớ sao vẫn cữ tự mần bài ta
Chữ nhịn chắc gì hiểu qua
Triết lý đạo phật ý là thanh cao
Phải kẻ đàn phật lao đao
Tâm can nhơ bẩn cớ nào làm thơ
Làm cho thơ ý thêm nhơ
Thanh tao là thế ý thơ đâu rồi
.

Chỉnh sửa lần cuối bởi happy ghost: 08-08-2009 lúc 17:09.
Cũ 08-08-2009   #23
Ảnh thế thân của LSB-Truy Vân
LSB-Truy Vân
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
..Impossible Leave You..
Gia nhập: 29-07-2009
Điểm: 208
L$B: 192.831
Tâm trạng:
LSB-Truy Vân đang offline

...Mỗi người có quan điểm khác nhau chớ chi tranh luận, khá khen cho huynh đệ Trường Sơn "kẻ biết nhịn mới đáng bậc chí tôn".

Còn HG, Truy Vân đâu dám vuốt mặt kẻ anh hùng, xin tha cho Truy Vân. Chỉ là tâm ý, há chi phải mang ra mà bình. Mà do tại hạ không hiểu: "Nơi nghị luận nghiêm chỉnh." Xin tạ lỗi.

Có vài lời thơ về lẽ sống thế này:

Lẽ sống của Truy Vân, xin nhận chữ đần.

Sinh ra vốn "được" chử đần,
Truy Vân đấu dám tự mần bài huynh,
Chử nhịn vốn vẫn dinh ninh,
Cớ chi vỗ ngực bảo mình là cao,
Ngu dân mà cứ rêu rao,
Triết gia đạo phật lẽ nào đã sai?
Nhưng mà ai hiểu được ai,
Tâm can nhấy bẩn bất tài làm cao,
Người thì như cạn ở ao,
Bảo ai dám bước nhào vào thêm nhơ.

Thưa quý huynh đệ kẽ này đã nói là tâm ý mà chẳng ai hiểu cho, há hay cho câu "từ bụng ta suy ra bụng người". Cáo bút chủ đề này từ đây!

Chữ ký của LSB-Truy Vân
Sống là phải có phong cách...

Chỉnh sửa lần cuối bởi Truy Vân: 08-08-2009 lúc 17:55.
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến LSB-Truy Vân vì bài viết hữu ích này:
Nhất Vương (08-08-2009)
Cũ 08-08-2009   #24
Ảnh thế thân của Nhất Vương
Nhất Vương
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 03-07-2009
Điểm: 48
L$B: 2.562
Tâm trạng:
Nhất Vương đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi happy ghost Xem bài viết
ngay cả cái giáo lý đơn giản mà phật dậy " sắc sắc không không " chứ chưa nói đến những giáo điều cao xa gì đã không hiểu . rồi tự cho mình cái quyền này quyền nọ phán sét thế sự .
không hiểu các bạn có thực sự hiểu về box NGHỊ SỰ SẢNH nói chung và nói riêng khi ban bạn đưa ra một chính kiến các bạn không thể cấm người phản bác , mất đi tính tinh thần của đúng từ Tranh Luân ( mạn phép tô đen , mà tô đen thế này chưa chác đã hiểu )
các bạn hay tôi cũng thế thôi đưa ra một quan điểm có thể là thiếu sót người khác đưa được cái thiêu sót thì ắt hẳn tôi rất là lấy cảm ơn , thiếu sót thì nhận là thiếu sót cho nó có tiến bộ chứ không lại ta theo phật ta theo thánh Ala thì chết cười ( lên nhớ đưa ra Ý thiếu sót nhé chứ không phải cái loại bắt bẻ chữ này câu nọ có vấn đề mà khổ có hiểu được đúng ý đúng chữ đâu cơ chứ , hiểu được đúng ý đúng chữ mà bắt bẻ thì tốt phúc quá đỡ tốn giấy mực trình bầy rồi công thêm lý mới giải) .

To Trương Sơn HP85 : thưa bạn là diễn đàn có rất nhiều người sống và làm việc ở nước ngoài ( chả nhẽ vì bạn ở viêt nam mà bạn ép họ là hãy nêu quan điểm như 1 người sống ở viêt nam ). mà bạn có nói sống ở đâu theo ở đó ( chả nhẽ không là thích nghi ) một sự việc luôn có nhiều mặt của nó hãy mở rộng tầm mắt . cuộc sống, câu từ cũng vây hãy nhìn theo nhiều hướng mà nhận xét
Ý kiến của bạn hay của bất kỳ ai tôi không bao giờ bảo nó là sai ,và tôi luôn đưa ý kiến khác có thể trai ngược nhằm đảy cao tính Tranh Luận ( không một số người lại võ đoán là súc phạm nhau thế này thế nọ . )

Chinh sửa thêm lúc 16h50' ( đỡ phãi port thêm bài )
Vốn sinh đã nhận chứ đần
Phải kẻ đàn phật lao đao
Làm cho thơ ý thêm nhơ
.
Sư Phụ TV Lui Cho, Với Những Dạng Dai, Dài, Nhiều Chuyện Hãy Để Đệ Tử Ra Tay.

Xin thưa quý bà (thấy bài dài, dai, chua ngoa vô sỉ nên chắc là bà) !
Quý bà lấy cái quyền chi mà dám nói người ta phải hiểu đạo phật? Người ta thoo chứ không bảo hiểu. Mắc mớ chi bà lại bà (viết tắt từ quý bà) dọ mõm vào mà mà chua ngoa bà nói người ta không hiểu "sắc sắc không không" ? NV này nói là bả cũng chẳng hiểu cái chi đâu..vì luân lý đạo phật cao vô cùng mấy ai hiểu hết. mà "sắc sắc không không" là câu giáo huấn của phật pháp há chi bà mang cái đó vô? Người ta chỉ nói theo đạo phạt "đời là bể khổ" bà vác cái mặt mà chườn ra mà chửi rồi bà lại mồm mép rằng :

"lên nhớ đưa ra Ý thiếu sót nhé chứ không phải cái loại bắt bẻ chữ này câu nọ có vấn đề mà khổ có hiểu được đúng ý đúng chữ đâu cơ chứ , hiểu được đúng ý đúng chữ mà bắt bẻ thì tốt phúc quá đỡ tốn giấy mực trình bầy rồi công thêm lý mới giải"

Vậy bà bắt bẻ câu của người ta thì được ? Mồm xoen xoét đẹp vật vã,,,,,,

bạn nói:

Trích dẫn:
Vậy bà tự vả vào miệng mình đi nhé, cứ là con phật thì hiểu đạo phạt sao? Người có tâm theo đạo thì là có đạo. Còn bà kêu đạo phât thanh cao mà miệng cứ nhào vào và cãi lý cãi lẽ.

Lâu lâu bà nòi mấy câu này : "( không một số người lại võ đoán là súc phạm nhau thế này thế nọ . ) " vậy chẳn phải bà ám chỉ bảo người ta này nọ rồi kêu ko có ý súc phạm.

Bà hiểu cái chi là võ đoán hay mồm thì cứ la to VÕ ĐOÁN mà bà chả hiểu mô tê chi cả .
Trích dẫn:
các bạn hay tôi cũng thế thôi đưa ra một quan điểm có thể là thiếu sót người khác đưa được cái thiêu sót thì ắt hẳn tôi rất là lấy cảm ơn , thiếu sót thì nhận là thiếu sót cho nó có tiến bộ chứ không lại ta theo phật ta theo thánh Ala thì chết cười
Tôi chưa thấy khi nào bà vào bà nhận dạ con thiếu sót, mở mồm ra bà kêu người này thiếu người kia thiếu thế cái đeo sắc của bà làm đeo sắc cho ai? Rồi lôi thánh ra mà cười thật nhục nhã.

Cái thứ này thèm vào mà ia ngã, thôi tự mà chửi rũa một mình đi kẻo người ta vào bà lại giáo huấn như tường về đời lắm. Nhìn ai đưa bài cũng thiếu sót hết cả có bà già hàm bà diêm dúa là đủ.

Hay chăng cho kẻ Mồm Ba Tấc, Bài vừa dài dai và vô lý.

(Sư phụ thế này là không chửi rồi ấy, nhưng văn vẽ thì không lại sư phụ được)

Chữ ký của Nhất Vương
Người bạn tốt nhất bao giờ cũng là người bạn đến với ta trong những phút khó khăn, cay đắng nhất của cuộc đời.

Maxime Goocki

Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến Nhất Vương vì bài viết hữu ích này:
Thiên Băng (08-08-2009)
Cũ 08-08-2009   #25
happy ghost
-=[ Lâu La ]=-
happy ghost đang offline

quả thực khâu đọc hiểu của bạn Truy Vân và Nhất Vương có vần đề . ( không hiểu là do không đọc kỹ hay có vấn đề gì )
tôi đã mất công trình bày rất là nhiều ( hay như ban hiểu là thấy bài dài, dai, chua ngoa vô sỉ ) là đề lí giải cho cái ý của tôi chứ không phải đó là tôi nói cái ý của bạn . vì một lẽ các bạn không hiểu ý của tôi .

còn vì sao tôi nói Truy Vân là con nhà phật có dẫn chứng dõ ràng không hiểu bạn nhất vương có đọc thấy không hay để mình quote lại cho nhé .
Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Truy Vân
Truy Vân vốn theo triết lý của đạo phật
nói có sách mách có chứng đâu phải là võ đoán .( xem lại xem ai là người võ đoán ở đây )
ở khá nhiều bài port trước khi bạn phê bình tôi rằng tôi hay mắc nỗi chính tả thế này thế nọ . tôi có tự nhận là minh học văn kém hay sai nỗi chính tả nhưng không đến mức không hiểu câu hiểu từ như các bạn ( không biết bạn còn nhớ không hay để tôi lục lai quote cho ban nhé không lại kêu tôi võ đoán )
Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi happy ghost
đúng là mấy người không hiểu ngôn ngữ tiếng việt hay sao ý .
không hiểu bọn trẻ giờ nó làm văn như thế nào , ngày xưa mình học văn dốt lắm (toàn sai lỗi chính tả , câu cú lủng củng ) nhưng không đến độ như bây giờ . nói về cách trình bầy một văn bản,hiểu nghĩ của câu của từ nó như thế nào .
chích nguyên văn ở chủ đề Bố Mẹ hãy để con lụa chọn .
Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Nhất Vương
Bài vừa dài dai và vô lý.
phiền bạn đếm lại số dòng bài viết của tôi và của bạn hay bài của Truy Vân xem bài viết ai dài hơn ai .
và cũng nhắc nhở bạn rằng nên đọc kỹ bài của mỗi người viết từ đầu chí cuối và rành ra vài phút mà ngẫm nghĩ .
xin lỗi vì phải trình bầy một cách lạc chủ đề như thế này nhưng cũng tại nhưng người không hiểu gây ra
Vốn sinh đã nhận chứ đần
Phải kẻ đần phật lao đao
Làm cho thơ ý thêm nhơ

Cũ 08-08-2009   #26
Ảnh thế thân của Con Hủi
Con Hủi
-=[ Tiên Phong Đầu Lĩnh ]=-
Kiếp Nghèo Ôm Hận
Gia nhập: 07-06-2004
Điểm: 481
L$B: 7.622.736
Tâm trạng:
Con Hủi đang offline

QCQA gặp phải ghót cũng đành bó tay nói chi... Truy vân và Nhất vương là hai thầy trò ah? Thể nào thi thoảng gặp phải bài viết của Truy Vân thấy khác thường giống như là 2 người dùng chung một acc vậy. Hủi đứng ngoài lề xem từ hôm qua đến giờ thấy mọi người tranh luận...
Trước khi có ý định post một topic tại NSS thì chúng ta phải xác định là có người ủng hộ và có người phải đối (có người chọn cách một, nhưng có người chọn cách 2, có người lại chẳng chọn cách nào) Nhưng trước khi họ muốn chọn một cách nào đó thì phải đưa ra được chính kiến của mình. Rùi bắt đầu tranh luân cho đến khi mình cảm thấy đủ (người ta đúng mình sai hay người ta sai mình đúng). Chính vì thế mà khi kết thúc chủ topic thường có một câu hỏi:
Trích dẫn:
Vậy quá khứ có thật sự cần không cho con người không ? Liệu con người có thể sống khi không có quá khứ ???
Hay:
Trích dẫn:
Còn các bạn các bạn nghĩ thế nào?
Liệu bạn bè có cần như mình nói hay đơn giản là trò chuyện cười nói với bạn là đươc?
Và đây:
Trích dẫn:
Sống thử là gì? Có lẽ ai cũng biết rồi, nên thôi chúng ta không nên bàn luận thêm nữa. vậy trong các cuộc sống thử đó ai mới là người chịu nhiều đau khổ hơn ca?. Đa số các y kiến đều cho rằng những người phụ nữ mới chịu nhiều đau khổ, mất mát trong các cuộc sống thử gây ra. Vậy các hạ có nghĩ như vậy không?

Chữ ký của Con Hủi
Nụ tầm xuân nở ra xanh biếc
Em có chồng rồi, anh tiếc lắm thay...

Tài sản của Con Hủi
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến Con Hủi vì bài viết hữu ích này:
Trường Sơn Hp85 (08-08-2009)
Trả lời