Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 30-07-2005   #28
Ảnh thế thân của Never
Never
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 20-05-2003
Điểm: 266
L$B: 14.516
Never đang offline

Vừa sms chúc đằng ấy ngủ ngon, thấy đằng ấy , ấy ấy quá làm tớ lại phải vào mạng viết cái gì cho đỡ nhớ
Bình yên thật,công nhận là bình yên thật..khì,nghe một vài bản nhạc yêu thích, trước mặt có 2 bể cá cảnh, mát, và type những dòng yêu thương ...
Tối thứ 7 của tớ trôi qua nhẹ nhàng, đằm thắm .Ngủ một giấc thật ngon..Ặc ặc ,từ từ đi thay nước cho bể cá đã , đợi tớ 1 tí nhá,
..Phù , xong rồi , chẳng hiểu bị chết mất 1 con cá con , chắc tại bị đập đầu vào thành bể ..(hics hics)
Ấy yêu , tớ đang phì cười, tự dưng nghĩ đến lúc nhìn thấy 2 thằng đâm nhau , ấy bảo :" Tại nó đi mua ngô luộc , ko chú ý đường ", sao tối nay tớ lại thèm ăn ngô luộc thế ko biết, bây giờ vẫn thèm, chắc sáng mai ngủ dậy sẽ hết..hics hics.
Ấy này, ngày mai tớ đưa mẹ đi mua cây, và phải xem qua lại bài vở , thứ 2 đi học sớm rồi..Mình ko gặp nhau , ấy và tớ cứ ôm nỗi nhớ , ôm tình yêu nguyên vẹn trong lòng , ấy nhé.
Nhớ một người , yêu một người , là cảm nhận người ta lúc nào cũng ở bên mình.
Ấy tin ko?.Tớ thì tớ tin.
Tớ chúc ấy ngủ ngon...thật ngon.
----------------------------------------------------------------------------------
Mỗi ngày là một ngày chờ đợi.Em không quên đem theo hy vọng ngập đầy.Phải rồi , hy vọng đã quật ngã em hơn 1 lần , nhưng không thể làm em nằm lại suốt một cuộc đời.
.Em ghét phải nghe những lời cay độc, những lời oán than , hay những câu nói thương hại..À , rồi, một lúc nào đó , em sẽ tìm lại được tất cả ! Em muốn mình được đối xử thật công bằng ....Em muốn những gì em để ý được đền bù xứng đáng....

...

Chữ ký của Never

When I first saw you with your smile so tender
My heart was captured, my soul surrendered
I'd spend a lifetime waiting for the right time
Now that your near the time is here at last
....... I love You, Noob........

Tài sản của Never
Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 31-07-2005   #29
Ảnh thế thân của LSB_TraChanh
LSB_TraChanh
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 01-09-2002
Điểm: 191
L$B: 12.401
LSB_TraChanh đang offline

Chị Never : Công nhận chị nhớ giỏi thiệt đó. Em cũng chẳng hiểu sao mọi người lại nhớ mấy cái gọi là something about myself như vậy. Cả bên forum PH cũng thế, lâu ko gặp em chẳng nhớ ai với ai, vậy mà ai cũng nhớ em hết Chúc mừng chị + đàn cá của chị nha. Như vậy là lãi gùi, tự dưng thêm hơn chục con nữa.....

Rongden : Tớ cũng không băn khoăn lắm về điều này đâu. Nhưng xét cho cùng thì tớ không giống những đứa con gái khác bằng tuổi đâu, chỉ thấy hơi giống Rd thui Đã không ít người nhận thấy điều đó và chính tớ cũng thấy vậy. Thằng bạn mà tớ mới quen ở lớp học thêm nói với tớ rằng : Thấy T hơi khác người... Tớ hỏi tại sao lại nói thế thì nó trả lời một câu gọn lỏn Không bao giờ cười. Đúng là oan quá ! Thực ra thì chỉ hơi ít cười thui. Chẳng hiểu sao khi chat lúc nào cũng dùng hình mặt cười này nè --> ( thói quen hay sao í ) vậy mà bên ngoài thì tiết kiệm đến thế. Chúng nó bảo tớ khó tính + khó hiểu = như bà già
Đúng là dạo này ứ có thời gian mà viết, nhưng thấy bài của Rd thì vào viết cùng cho dzui, tiện thể làm quen luôn mà
Còn chuyện kia TC cũng hiểu ý Rd rùi. Rd yên tâm đi, TC thực tế lặm Nhưng đôi khi do sự ích kỉ cá nhân trỗi dậy thì mới có những suy nghĩ đó. Tại anh í của TC là con người sống vì bạn bè và nhiều bạn bè vô kể. TC cũng không trách chuyện đó, nhưng thời gian và tình cảm chỉ có hạn, nếu quá nhiều thời gian dành cho bạn bè thì..... Tớ cũng nói với anh í chuyện này nhiều lần rùi, nhưng tớ sẽ không bao giờ hỏi anh ấy "Anh coi bạn anh hơn hay em hơn ?" hay bắt anh í lựa chọn "Hoặc em hoặc... những người đó" vì tớ biết cả bạn bè và tớ đều rất quan trọng với anh ấy. Rd đừng nghĩ là tớ băn khoăn quá nhiều về chuyện này nha. Hôm trước tớ viết thế là vì tớ nhìn mấy người bạn của anh í không vừa mắt tớ cho lắm thui Tớ với anh í vẫn hay nói chuyện với nhau lắm, vì trước khi yêu tụi tớ là bạn mà Có chuyện gì không vừa ý là nói ngay, để có cơ hội mà giải thích, bào chữa hay kháng cáo nếu trót bị kết án oan ức Yên tâm nha !
Chúc cậu và anh í sẽ sớm gặp nhau mà không phải sống trong cảnh "yêu xa" thế này nữa. Tớ cũng đã từng trải qua một lần ---> hiểu dư vị của nó. Thế mới hiểu người ta ở bên cạnh mình đã là may mắn hơn biết bao nhiêu người rùi.

Chữ ký của LSB_TraChanh
Em nói anh đi đi
Sao anh không đứng lại?

Sống phải biết vị tha và độ lượng, biết yêu thương và tàn nhẫn khi cần

Tài sản của LSB_TraChanh
Cũ 02-08-2005   #30
Ảnh thế thân của Trung Hoa Anh Hùng
Trung Hoa Anh Hùng
Gia nhập: 26-03-2005
Điểm: 561
L$B: 10.669
Tâm trạng:
Trung Hoa Anh Hùng đang offline

Sáng nay trời mưa thật to mình dậy sớm hơn thường ngày trời mưa làm không khí trong lành quá.những chậu hoa mình trồng xanh mơn mởn những bông hoa đua nhau nở mình ước mình là một bông hoa đẹp nhất trong vườn hoa.
Không biết giờ nay anh ngủ dậy chưa nhỉ? lát qua nhà anh rủ anh đi BeautySalon Yến Trang làm tóc và đi siêu thị Plaza để mua bộ bupbe baby.
Mua sắm xong mình sẽ rủ anh đi sang cafe Ciao đối diện bên đường ,Mình biết anh thích uống cafe vào buổi sáng. Ui trời sao mình đói thế nhỉ? Số điện thoại nhà anh lại bỏ đành phải sang nhà gọi anh vậy

Chữ ký của Trung Hoa Anh Hùng
Mai tôi chết xin anh một lần cuối
Gọi tên tôi người yêu cũ ngày xưa
Thủa chúng mình nhặt hoa phượng trong mơ
Dải nơ tím nghẹn ngào cùng tiếng nấc

Tài sản của Trung Hoa Anh Hùng
Cũ 02-08-2005   #31
Ảnh thế thân của Trà Hoa Nữ
Trà Hoa Nữ
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Long nhi
Gia nhập: 27-12-2003
Điểm: 1598
L$B: 4.985.613
Trà Hoa Nữ đang offline

Games over ...

… Ta đã từng không tin tình yêu của hai bạn . Ta không tin vào tình yêu chỉ sau một lần online nói chuyện , ta không tin khi tình yêu đó có quá nhiều lời lẽ của tiểu thuyết , và khi những đòi hỏi của cậu ấy với bạn vượt quá giới hạn , ta càng không tin …

Nhưng bạn đã cho ta thấy những gì ? …
Ta từng thấy bạn hạnh phúc thế nào khi ở bên cậu ấy. Ta thấy bạn cười nhiều hơn , cuộc sống của bạn dường như bỗng đầy cảm hứng . Hai bạn đã từng hằng đêm ngồi thức , nói với nhau những lời lẽ ngọt ngào , hát cho nhau nghe , chia sẻ với nhau nhiều lắm … Khi đó , ta biết bạn đã yêu …

Ta từng , cùng bạn , ngồi đan đan lát lát trong những giờ nghỉ 10’ , luyên thuyên về những dự định tương lai . Có những suy nghĩ của bạn giống ta đến bất ngờ . Và ta cũng hiểu , bạn đang yêu …

Ta từng thấy những giọt nước mắt của bạn khi kể cho bọn ta nghe cậu ấy ốm nặng , và rằng , bạn nhận ra , bạn thực sự yêu cậu ấy . Ta biết , bạn nói thật lòng …

Bạn từng gọi điện gặp mẹ cậu ấy , sau một cuộc chạm mặt ngoài dự định . Bạn khiến ta khâm phục . Ta phải công nhận là hai bạn hoàn toàn nghiêm túc …

Và khi ta thấy hai bạn thể hiện tình cảm với nhau , ừ , một cách mà ta cho là lộ liễu , khi ta thấy hai bạn ở bên nhau , rất tự nhiên ; nhất là khi ta được gặp mẹ , gặp M. , em cậu ấy . Ta chẳng còn gì để nghi ngờ …

Nhưng có đôi khi …
Bạn nói rằng lớn lên , bạn sẽ lấy chồng là người nước ngoài …
Bạn vu vơ về một anh chàng nào đó …
Bạn tỏ ra bận bịu và thờ ơ với cậu ấy …
Bạn nói bạn muốn cậu ấy chờ đợi , bạn muốn … tạm thời chỉ là bạn , dừng gặp gỡ , ko điện thoại , ko sms , để rồi mấy hôm sau mọi chuyện lại đâu vào đấy .

“ Ngốc lắm ” , ta tự nhủ , bạn đang khẳng định cái tôi cá nhân , một chút kiêu hãnh của con gái …

Và hôm nay …
Khi bạn nói với bọn ta rằng hai người đã chia tay , chia tay thật sự . Bạn thấy không hợp , bạn thấy chán ngấy những cử chỉ tình cảm , lời nói quá lãng mạn của cậu ấy . Ta cười “ Tớ tưởng H. thích ?” . “ Lúc đầu thì thích nhưng sau đó … ” . Ừ , mệt mỏi rồi phải ko ? . Cái M. khóc , bắt đền chị H. vì bỏ rơi anh trai nó . Chẳng ăn thua …

… Ta không bất ngờ về cái kết này , cái kết ngày xưa ta từng vẽ ra cho bạn . Nhưng quả thực bạn làm ta hẫng . Ta không hiểu sao hai bạn có thể yêu nhanh đến thế , nhiều đến thế và chia tay dễ dàng đến thế …

… Hai người đã từng vui buồn có nhau , hạnh phúc vì nhau , đau khổ cũng vì nhau , giờ đây , sẽ mỗi người một ngả . Và lần đầu tiên ta tự hỏi , tình yêu với bạn là gì ?…
--------------
Cả với ta nữa...

Chữ ký của Trà Hoa Nữ
Suy cho cùng, chính nhờ ngược gió mà những cánh diều đã bay lên...

Cũ 02-08-2005   #32
Ảnh thế thân của Hà Như Bình
Hà Như Bình
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 07-03-2005
Điểm: 151
L$B: 6.133
Hà Như Bình đang offline

Vẩn vơ ...

Hôm qua , rất trùng hợp , cả D. và H. đều hỏi về chuyện của Ng. “ Ấy định cứ chờ ông ý như thế này à ? Nói chung , mới là first love … ” . Cười “ First love không thể là final love hả ? ” . “ Ý tớ ko phải thế …” . Hì , ko phải vậy sao ? Ng. biết , mọi người chưa bao giờ tin cả , Ng biết vậy …

Cũng thật buồn cười là tại sao những người đang or sẽ trải qua first love , nhưng lại không tin đó là bến cuối cùng của mình . Vậy thì mọi người chờ đợi điều gì đây ? Cũng thắc mắc không biết cái cảm giác khi yêu một người rồi thấp thỏm đợi đến lúc chia tay nó như thế nào ?
----------------------------
“ Người ấy thường hay vuốt tóc tôi
Thở dài trong lúc thấy tôi vui
Bảo rằng : “ Hoa giống như tim vỡ
Anh sợ tình ta cũng thế thôi ”
…”

… Em từng nói với anh , em không thích bài Hai sắc hoa Tigôn vì nó buồn quá . Em nhớ hôm ấy , anh có hỏi em “ Nếu vào hoàn cảnh ấy , em sẽ làm gì ? ” …

Anh biết không , em chưa bao giờ muốn trả lời câu hỏi ấy . Làm gì ? chẳng tội gì phải nghĩ vội , em chỉ biết là em sẽ lấy người em yêu , vậy thôi . Em sẽ không bao giờ lâm vào hoàn cảnh ấy . Chắc chắn thế …
----------------------------
… Nhưng đôi khi , em cũng sợ , một nỗi lo sợ mơ hồ . Tất cả những gì em có thể làm là nghĩ xem , mình sẽ làm gì ? ( vào cái hoàn cảnh mà em , khi đó , chẳng thể dám chắc là mình sẽ không phải trải qua ) . Rồi lại tự giải quyết , tự động viên mình . Nhưng ngộ nghĩnh thay , những điều ấy chẳng bao giờ khiến em yên tâm . Cho đến khi em nói hết với anh . Là tâm sự đấy , em chẳng dằn mặt anh đâu .

“ Hôm trước anh zai bảo “ Chuyện tình cảm chẳng thể bắt buộc ” . Em thấy đúng quá …” ( hehe , vậy thì có bật đèn vàng đi nữa cũng thế thôi phải ko anh ? )
---
Hmm , em biết , người ta đôi khi phát ốm chỉ vì họ nghĩ là mình đang ốm . Ngốc lắm , em sẽ chẳng như thế nữa đâu . Em hứa đấy … .
----
Hôm nay được nghỉ . Ngồi kể lể với anh zai . Anh zai bảo " Đúng là đồ...con gái !!! " ( ối giời !!!)
--------
Chị Mèo : Gì mà đắng cay chua chát , lạnh lùng , cô đơn , tàn ác ,... gì gì cũng vơ vào mình thế ???

Chữ ký của Hà Như Bình

Hạnh phúc mỉm cười chào em đó
Dấu yêu nào dù cho thật nhỏ
Cũng dễ dàng mơn trớn má em xinh...

Courier New

Cũ 02-08-2005   #33
Ảnh thế thân của Chức Nữ
Chức Nữ
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 17-11-2004
Điểm: 515
L$B: 11.562
Chức Nữ đang offline

Tham quá ư??? Tham quá ư khi mà " đắng cay chua chát , lạnh lùng , cô đơn , tàn ác ,... gì gì cũng vơ vào mình thế ??? " Tham quá ư khi tất cả cảm xúc thế gian , nó đều muốn có... Nhưng mà cuối cùng cũng chỉ có những cái gì thuộc về bóng tối xa xôi
------------------------------------
Yêu là gì , Nhiều lúc tự như thấy mình lang thang trong cái mê cung của những dòng suy nghĩ , chẳng hiểu ta đang theo cái gì?? ảo vọng hay chăng

" Con người không bận bịu với công việc và con người không tồn tại là hai khái niệm tương đương "

Chẳng hiểu nghía đâu được cái câu đó , rồi thì áp dụng . Tạo cho mình một cái vỏ bọc của riêng ta. Sáng-xách xe chạy , trưa -lang thang , chiều -online rồi tối - lại lượn. Cắm đầu vào với những cuộc hẹn. Hẹn trước rồi hẹn sau. Chăm chú với những đoạn code , lò dò đi từng bước chậm chững... Rồi tự mỉm cười khi tìm ra một cái với mình là mới mà với mọi người thì nó xưa như trái đất.... Để rồi những lúc lang thang tự nghĩ vẩn vơ , nhìn những kẻ nhàn rỗi tự mỉn cười cho mình là có ích là mình còn đang tồn tại hơn bọn họ
Khi buồn tự nghĩ vẩn vơ ta sống làm chi đáng hay không đáng....
-------------
Còn hai ngày nữa , trời có mưa nhưng vẫn nắng. Người ốm mà vẫn lang thang. Ta đang đi tìm cái gì đây???Một thứ cảm xúc đã chết trong ta , hay đang tìm về với ấu thơ của mình. Tìm cảm giác cô đơn giữa mọi người....
Mưa cứ rơi nhẹ... dòng người vẫn tấp nập ngược xuôi , ai cũng vội vã hối hả muốn đi cho nhanh , muốn tìm một chỗ trú , muốn tránh cái thứ ướt láp nháp trên người. Có một kẻ cứ lang thang , một mình , hắn cảm nhận những giọt nước chảy trên hắn , hắn cảm nhận cái lạnh đang ngấm trong người. Hắn muốn tìm lại cảm giác cô đơn của ấu thơ.... Hắn đang được thưởng thức vị gì?.....đắng cay chua chát , lạnh lùng , cô đơn , tàn ác....?

Chữ ký của Chức Nữ
...Có giọt nước rơi trên mi
khẽ nhẹ thắm xót xa trong lòng
hình như nước cũng biết rằng chàng đã xa cách ta ...

Tài sản của Chức Nữ
Cũ 02-08-2005   #34
Ảnh thế thân của imisim
imisim
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
Gia nhập: 31-10-2003
Điểm: 294
L$B: 7.375
imisim đang offline

Sống thật với tuổi...

Hờ, có lẽ mãi chỉ là có lẽ, bẩu kô vô nhưng ta vẫn nhón chân vào, pó chân

Sống thật với tuổi... Nhớ hồi lớp 5 đi mua rau, cô hàng rau đã hỏi "Cháu lên lớp 1 chưa ?", há há, cười chết được (có lẽ ta còi xương). Giờ nhìn văn ta có đứa nói ta thuộc thế hệ 7X, há há, thì Uh !

Nhưng ta phản đối đến cùng, mãi mãi ta chỉ muốn ta là trẻ con, tiếc là kô thể chống lại được thời gian, làm sao có thể nhỏ đi khi mà cơ thể thì cứ dần dần to lên ? Người ta nói, con người thường thích trở lại trẻ con khi họ bước đến tuổi trung niên. Còn ta, giờ chỉ muốn trở lại cái năm đó, cái tháng đó, cái lần đầu tiên ta khóc thôi, mấy em chín chắn có nghĩ thế chăng ?

Chín chắn khác với già, già tức là già về ngoại hình, già về suy nghĩ. Và có khi, những suy nghĩ chín quá khiến cho ngoại hình con người nhìn cũng mang dáng nét già dặn hơn. Suy nghĩ nhiều là thế chăng ?
Sống thật với tuổi mình, yêu đương và học tập - tuổi mới lớn là thế - tuổi dậy thì là thế. Ta từng chứng kiến những pha yêu đương của những "cô - cậu" bằng tuổi ta, rằng iu này iu nọ, lúc đó ta mới học lớp 6 (ngây thơ trong sáng - kô bít gì). Ừ, lẽ nào mình bé hơn chúng nó... há há.

Lên cấp III, nhất là lớp 12, cả lớp ùn ùn các đôi (ta thì đã già dặn đến tholobio rồi). Đứa này đá đứa kia, cứ gọi là nhau nháu và các đôi lần lượt được giáo viên gọi với lý do mà ai - cũng - biết. Còn ta, vì ta quá già nên khi nói chuyện chúng nó cứ phải hướng những con mắt để nghe ta dạy đời, dạy người (cả về đạo đức lẫn học tập). Và thế là, ta trở thành 1 giáo viên bất đắc dĩ, há há,... Vì thế ta lạc lõng, ta kô hợp với những học trò thân iu, ta tìm đến các giáo viên để trò chuyện. Bật cười !

Sống thật với tuổi của mình... đến khi ta tốt nghiệp ta mới chợt nhận ra mình đã lầm. Lớn hơn để làm gì ? Chín chắn để làm gì ? Già dặn để làm gì ? Ta tìm về với cái nôi thuở bé, ta tìm về với những hòai niệm và những giọt nước mắt cứ tuôn rơi trên trang sách học trò. Những trang lưu bút cùng những dòng tâm sự như đang thấm dần thấm dần vào tim ta, đau buốt ư ? "Tớ rất phục cậu, cậu chỉ cho tớ rất nhiều điều", "Cậu giống như một người chị", "Cậu rất hòa đồng và hiểu biết",... Tại sao chỉ là thế, tại sao kô là những kỷ niệm rất đẹp của chúng mình, bởi có đâu, ta vẫn chỉ như con chó con, đang khóc lóc trong góc tối vì cô đơn.

Tiếc ! Tiếc thì cũng đâu có níu kéo được, ta đã đánh mất 12 năm trên ghế nhà trường, ta đánh mất cả tuổi đời học trò chỉ với suy nghĩ hồi bé "Mẹ ơi, con sẽ lớn !". Đúng ! Con sẽ lớn, nhưng ký ức hồi bé của con đã biến mất, thay vào đó là những từng trải rất thường.

Rồi giờ đây, ta bị nhận xét là bôn - sê - vích... Hay !

Ta đang bước đi, chầm chậm, lặng lẽ,... Ta ngước nhìn một bầu trời hòang hôn nhuộm máu, ta vẫn bước về phía đó, ta chạy theo ánh hòang hôn đó,... Nhưng giờ đây, bao trùm quanh ta là bóng đêm, lạnh giá, cô tịch,...

Rồi ta bỏ chạy nhưng thời gian vẫn đuổi, ta vẫn chạy, nó vẫn đuổi. Ta lội ngược dòng nhưng những con sóng lớn vẫn ồ ạt mặc cho ta níu kéo, bấu víu chút cành lá của tuổi thơ. Và bàn tay ta không thể chịu đựng được nữa, những ngón tay dần lơi ra, ta trôi tuột đi, xa rồi,... Ta thiếp đi mặc cho những cơn sóng dữ đánh vào cơ thể, đau đớn,... Ta lặng lẽ nhìn những giọt nước mắt mặn chát từng giọt rơi, rơi, rơi,...
Làm sao ? Làm sao để làm lại từ đầu ?

Vang đâu đây những nhạc điều chậm buồn của "DONNA".

Donna... Donna... Donna... Donna...

Ta hỏi lòng ta, ta hỏi đời
Ta hỏi lòng ta, ta hỏi trời
Thời gian ơi...

Chữ ký của imisim
Do you want to know my name ?
Do you want to get a chance ?
I will say that I love you
You can say you love me now...

Tài sản của imisim
Cũ 03-08-2005   #35
Ảnh thế thân của Trung Hoa Anh Hùng
Trung Hoa Anh Hùng
Gia nhập: 26-03-2005
Điểm: 561
L$B: 10.669
Tâm trạng:
Trung Hoa Anh Hùng đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi [b
chú chuột bạc[/b]]
Tuan Anh: khong co anh chi gi het
Tuan Anh: toi dang ban

Tuan Anh: the thoi
Anh tưởng anh là ai cơ chứ?anh quá đáng vừa thôi.Sáng hôm qua lên mạng định rủ anh đi cùng , anh không thích đi thì thôi sao anh phải nói dối.anh nói anh đang ở hàng Nét quen ,em lên Thái Thịnh làm gì có anh ở đó. Em lên mạng ngồi xem thấy anh để status : GBKT ơi có người bắt nạt anh.
Anh nói dối em anh còn mang em ra làm trò đùa nữa à? Anh xem lại tư cách của anh đi ,em đã làm gì xấu cho anh sao?
Em nói cho anh biết chỉ vì em quý cái tính giản dị và mấy cái tài vặt của anh thôi. Chuyện cũng đã rồi mấy con bạn thân của em đều phản đối khi biết em dành tình cảm cho anh đó.Anh có hiểu tại sao không. Em đã không mặc cảm tại sao anh phải mặc cảm?
Tự anh nghĩ lại mọi chuyện nhé ,từ ngày quen anh em toàn phải chịu cảnh bục mình thôi.

Chữ ký của Trung Hoa Anh Hùng
Mai tôi chết xin anh một lần cuối
Gọi tên tôi người yêu cũ ngày xưa
Thủa chúng mình nhặt hoa phượng trong mơ
Dải nơ tím nghẹn ngào cùng tiếng nấc

Tài sản của Trung Hoa Anh Hùng
Cũ 03-08-2005   #36
Ảnh thế thân của LSB-Dieu
LSB-Dieu
-=[ Tổng Binh Đầu Lĩnh ]=-
ôn nhu tựa thủy
Gia nhập: 29-03-2003
Điểm: 1073
L$B: 73.686.203
Tâm trạng:
LSB-Dieu đang offline

Thoảng

Bà chị quẳng cái Vcd trước mặt :
-Tiểu Lý của mày đây !
Xem xong 2 đĩa film , cười gần chết . Ôi chàng Lý ... ăn theo. Tính lên hỏi lại cho chắc ăn xem Tiểu Lan và cái gã người Triều Tiên là ai muh không gặp để hỏi. Nội dung film khá hoành tráng với màn vợ cũ giết chồng , chồng mới giết con rồi giết luôn vợ ... chàng Lý sống nhăn răng quay trở lại với Bạch cốt tinh vùng sơn cước . Xem xong film này , đảm bảo hình tượng LTH sẽ trở thành 1 gã lãng nhách , rượu chè be bét , chỉ biết đến bản thân mình , ngón nghề phi đao chỉ dùng để cắm phập xiêm y của các cô nương lên cột nhà .
Anh dạo này lên biên giới có còn chút nhớ chút thương nào không? Mà người ta nói anh gào thét kêu gọi người mộng ghê quá ??? Cũng chẳng hỏi thêm gì nữa ... "Thì anh mà" là đủ.

-------------

- Có bạn nào xung phong lên đại diện cho khoa không ạ ?
- Tớ !
Hôm trước trực trông súng , khí thế vẫn còn , xung phong lên hát vẫn mấu . Được an ủi động viên : bis bis hát nữa đi ... nhưng biết tự ý thức cái tôi cá nhân , dừng ở When you say nothing at all thôi .
Tự dưng nhớ ...

--------------

- "Anh" đẹp quá , quả là đẹp thật
Sốc nặng. Em phải nói là choáng thật , nhưng hôm nay thấy chị hơi khác so với hôm trước. Hì , cảm giác em là thế , sử dụng cảm giác rồi mới đến suy nghĩ .
Chợt nhắc đến cuốn Sống đẹp , vẫn hay mang theo , nhưng chưa thể gọi là đã đọc hết .
- Mạng sống này có gì là quan trọng nếu cả cuộc đời cô đơn không được gần người mình thương yêu .
Anh sẽ bị thuyết giáo một bài và có lẽ sẽ được tặng một cuốn Sống đẹp nếu người nghe không phải là em đây .

--------------

- P sắp lấy vợ , hôm nay ba mẹ bắt đi xem mặt.
Buồn thiệt , không che giấu là A có buồn . Hơn nữa , còn giận. Giận vì cái gì à? Uh huh. Vì P suốt ngày quát A vầy :
- A lo học đi , chưa đến lúc phải lo đến mấy cái chuyện đó.
P đã học xong đâu muh cũng lo nhanh vậy? Vì sao không báo A ? Vì sao...???
Heheh , ngố nhỉ. Mà T bảo P cũng vui , P vui muh A buồn thì thấy kì kì sao đó . Chẳng có gì phải buồn và giận hoh. Khi nào giới thiệu cô dâu , A sẽ gửi cho vợ P mấy cái trâm cài đầu ... sẽ ...

--------------

Chẳng phải cái gì cũng kêu là chuyện tương lai xa xôi chưa phải lo , ngày mai tới đây thôi cũng là tương lai đấy , gần xịch ...

Chữ ký của LSB-Dieu
Rồi mai thức giữa đời dâu bể
Khổ luỵ ngàn cơn cũng tại trần

Tài sản của LSB-Dieu
Trả lời