Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Huyền Vũ Môn > Xóm Hẻo
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Xóm Hẻo Mãnh Long thì hẵng quá giang.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 04-10-2007   #469
Ảnh thế thân của TracMoThu
TracMoThu
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 05-03-2006
Điểm: 550
L$B: 16.857
TracMoThu đang offline

Căn bệnh thành tích chủ nghĩa này nghe nói nhà nước ta đã lên bệnh án và điều trị nó từ hồi...còn nóp với giáo mang ngang vai đấy.

Đúng là trường kỳ kháng chiến...

Còn, có nhất định thắng lợi không thì...từ từ sẽ rõ.

Hãy đợi đấy !

Tài sản của TracMoThu
Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 04-10-2007   #470
Ảnh thế thân của Nhiệt Mặc Sinh
Nhiệt Mặc Sinh
Gia nhập: 28-12-2006
Điểm: 170
L$B: 18.861
Nhiệt Mặc Sinh đang offline

Ở đây, có một đường link rất hay http://www9.ttvnol.com/forum/f_408/875873/trang-1.ttvn, đóng góp cho hấp dẫn tẹo.
( Nhắn Thiên Nhai, còn có vài chủ đề nữa rất hữu ích, anh muốn gởi link cho em mà sao yahoo không đăng nhập được, cũng ở trong cùng mục với link này đấy )

Hi hi, bạn Lê Nguyễn, biết ngay thế nào bạn cũng thòng câu này, từ đó suy ra bạn là người xách mé và nhỏ nhặt, đến mức làm cho bạn trờ nên nhỏ xíu...
Thêm nữa, bạn rất háo chiến, như người ta vẫn bảo với lũ ngưa non như vậy

Trước tiên, xin nói về cái mà bạn tự đắc này : "Ái chà chà, tại hạ ko ngờ khả năng kìm nén của Nhiệt Mặc Xinh bằng hữu kém đến thế, hay tại khả năng chọc giận của tại hạ bao lâu nay vẫn chưa hao hụt"
Hự hự, xin thành thật chia buồn với bạn, có cần phải nói ra cho mọi người đều nhìn thấy như thế không nhỉ ? Bạn cho rằng trình của mọi người ở đây kém đến mức đấy ? Đó là yếu kém thứ nhất, bạn tưởng thế mà không phải thế, có mà...Tưởng Giới Thạch! Hoặc là bạn không đủ tự tin với chính mình, nên mới thất thố đến ngô ngây như vậy
Trên mạng online như thế này, thì ngôn ngữ là dung mạo đại diện cho mỗi con người, chỉ trong một câu ngắn của bạn, mà bắt gặp đến 3 điểm ( - )
Thứ 2, là cách bạn gọi tện tôi "Nhiệt Mặc Xinh", có câu muốn người ta tôn trọng mình thì trước hết, phải tự tôn trọng mình đã. Bạn đã không tôn trọng chính dung mạo của mình, thì điều gì trong mắt người khác, hẳn bạn đã hay ? - đó không phải là cách chơi chữ như bạn tưởng ( Lại ...Tưởng Giới thạch lần nữa) đấy là làm xấu mặt tôi, hay xấu mặt bạn ?
Chợt nhớ, Cộng Sản vẫn thường hay tự hào: Dù là hai bên không cùng chiến tuyến, nhưng địch vẫn gọi ông Hồ là bác hồ, là cụ Hồ, chứng tỏ ông Hồ là một người có nhân cách chói sáng, đáng tôn vinh, nhỉ ? Thế tại sao bên chiến tuyến kia, không co người được gọi tương tự ?

Thứ 3, "hay tại khả năng chọc giận của tại hạ bao lâu nay vẫn chưa hao hụt"
Nếu bạn đã tự nhận, đây chỉ là bạn muốn tìm vui, đi chọc giận người khác, thì có gì đáng, mà tiếp chuyện ? Chưa nói đến bạn không nghiêm túc, mà chủ đề mà bạn đang nói cũng không nghiêm túc nốt đối với khách quan người đọc.

Tương tự, những gì bạn đã nói ra, tôi hoàn toàn có thể đáp trả lại, nhưng tôi thì không thích thế, nhìn cái đống dài dòng mà bạn mất bao công lao đổ trí đổ lửa vào... Thôi kệ, bạn muốn nói gì thì nói, riêng tôi, rất ngại việc vì cá nhân mình mà làm cho độ loan thì của ngươi khác tăng lên, cảm giảm được bao nhiêu hay bấy nhiêu. Đấy là tôi biết tự nhìn nhận mình ( Điểm 10 cho sự trung thực nhá ), so với Trác tiên sinh bạn thử nnghĩ bài viết của mình sẽ còn đọng lại bao nhiêu % trong mắt độc giả nèy ? Còn tôi, thú thật là rất ngưỡng mộ, và lấy làm ưa thích lối viết ấy. Đọc mà cười, cười đa nghĩa, thú lắm chứ.
Cũng chính vì thế, nên bạn đừng vội như đã nghĩ khi tôi nhận băng tửu tẩy trần của Trác tiên sinh, mọi sự đều có cái lý của nó, và cái lý ấy không dành cho những kẻ mù quáng, không có tinh thần thượng võ - Not fairtalk.

Tôi đã từng khẩu chiến và quan chiến rất rất nhiều trong những lĩnh vực khác nhau về văn chương, thi ca, mỹ thuật, lich sử, chính trị.... ở những nơi khác nhau, nên sớm nói với bạn rằng: "Những thứ này sẽ dẫn dắt đến những vụ đấu khẩu vô vị" Vô vị, vì sẽ không dẫn được tới đâu cả cho mục đích chính. ngoài sự thõa mãn nhất thời.

Và từ những nơi đấy, tôi mới thấy, Trác tiên sinh đúng là người rất hòa ái, dĩ hòa vi quy, nếu không bạn đã bị đập tan tành không còn manh giáp ngay từ bài đầu tiên rồi, tôi nghĩ bạn nên đến xcafe.ogr mà học hỏi, ở đấy có rất nhiều điều (tư liệu chẳng hạn...) và cũng thỏa mãn cho tính háu đá của bạn khi cao thủ rất nhiều, sẵn sàng đáp ứng, đừng vì thấy ở Lương Sơn Bạc, các hảo hán đối nhau bằng nghĩa khí giang hố mà tưởng... ( Lại họ Tưởng tiếp nữa )

Thôi, chán, chẳng muốn nói thêm nữa, tôn chỉ của tôi là nói ít hiểu nhiều, kiệm lời khỏi mất công gõ, gõ nhiều thế này biết đâu đàn gẩy tai trâu...

Chỉ có câu này muốn nhắn lại bạn: "Biết người khinh, mà im, kẻ ấy không còn đáng khinh nữa"... Bạn thì chưa đến mức ấy, có thể gán từ khác vào dùng tạm, ý nghĩa không thất thoát bao lăm đâu.

Và điều này, CNXH là chủ nghĩa không tưởng, tự cổ chí kim, chỉ có hai người làm được điều này, đó là Chúa Giê Su và Mặc Địch của đất Trung Hoa. Chúa thì đã là đấng tối cao, thuộc về phạm tru tâm linh, được thờ phượng từ bao nay, không bàn đến. Còn Mặc Địch, là người khởi xướng Thuyết Kiêm Ái, vốn là tiền thân của CNXH, duy mỗi có ông là làm được thuyết ấy và được người thế hệ sau tán tụng, kính ngưỡng, thế nhưng, sau hơn hai ngàn năm, tên tuổi ấy đã bị vùi lấp bởi những lý lẽ hiện thực cuả CNPK và CNTB

Và một lời khuyên, muốn nhìn nhận lịch sử, hãy để cho mình khách quan trước đã, tìm hiểu cả hai bên, đừng để mình thiên vào bên nào, được như vậy, thì mới lấy cán cân của mình ra mà đo.

* Tóm lại (Gạch đít cái): Nhân ngoại hữu nhân, thiên ngoại hữu thiên. Biết càng nhiều, thấy mình càng nhỏ, nhìn thấy vũ trụ càng bao la, nội tại sẽ dạt dào cảm thán.

Gõ một hồi, tốn quá chừng thơi gian, nhỉ ?...

Chữ ký của Nhiệt Mặc Sinh
"Một mai ta-bỏ-ta đi"

Chỉnh sửa lần cuối bởi Tong Giang Nong Fu: 04-10-2007 lúc 17:21.
Cũ 04-10-2007   #471
Ảnh thế thân của Lê Nguyễn
Lê Nguyễn
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
Gia nhập: 12-06-2007
Điểm: 58
L$B: 71.256
Lê Nguyễn đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Quận Chúa Quỳnh Anh Xem bài viết

Huynh nói cũng đúng, nghèo quá thì đừng đẻ nhiều, nhưng, huynh thử suy nghĩ coi, dù sao cũng lỡ rồi đó mà. Đứa trẻ đó đã được thành người không lẽ bắt cha mẹ nó bóp mũi cho nó chết. Còn đóng phạt thì thử hỏi, một người dân nghèo một ngày đi làm mướn, đầu tắt mặt tối kiếm được vài chục ngàn. Chi phí vào ăn uống, dành ra chút đỉnh để phòng mua dầu cạo gió hay thủ cho thằng Hai, con Ba vào lớp một cũng đã gọi là may. Giờ vì thằng Tư mà bắt phạt một hơi 500 ngàn đồng thì chịu sao cho thấu. Nên có tình người hơn, phạt tượng trưng cho có lệ (ưu tiên cho hộ nghèo đói). Vậy số tiền phạt này nếu cho là đúng theo luật thì cần mấy ông nhớn xác nhận đó là luật của mấy ổng chứ không để mạnh ai nấy làm càn vậy được. Mà nếu như luật từ trên đưa xuống thì có quyền chửi chết mịe cả chùm luôn. Còn cắt ngang giấy khai sinh thì ác quá xá, muội nói thiệt, ác quá đi ! Luật mà cứ dở ương kiểu đó thì chứng tỏ nước mình vẫn còn phong kiến lắm lắm, vậy thì chán thấy cha luôn!
Hì, được người ta gọi là huynh sao mà "sướng" hết cả người.
Ờ thì QA muội (kêu thế cho tình củm nhỉ)! Muội có "tâm" lo nghĩ cho thiên hạ thế là tốt lắm. Nhưng ngồi đây chửi chả được tích sự gì đâu muội ạ, muội thương họ thì hãy giúp họ bằng 2 cách sau:
1 Kiện giùm họ.
2 Biếu họ 500.000 để họ đóng tiền nộp phạt.
Đấy, đấy là cách làm thiết thực, chứ muội huynh mình cứ ngồi đây chửi đổng chửi xiên thì cũng chả được cái ....x gì, tốn thời gian thôi.
Vậy liệu muội có làm ko? Hay nó vượt quá khả năng của muội. Có thể một mình muội ko làm được nhưng một trăm một ngàn người dồn sức thì chắc là được chứ nhỉ. Nhưng dân mình cũng vốn có bệnh, biết là biết thế thôi, ai cũng trăm công nghìn việc hơi sức đâu lo nghĩ quá cho người khác thế. Thương lắm dân lũ lụt thì nộp tiền ủng hộ 50 ngàn, chứ 500.000 thì với tại hạ cũng còn to lắm. Mà giúp tiền một người, thế cả xã phá kế hoạch lẽ nào ko giúp hết, tị nạnh chết. Mà giúp lần này, lần khác họ lại tòi thêm đứa con thì lại giúp nữa à. Đấy, chuyện là thế.

Cũ 04-10-2007   #472
Ảnh thế thân của Lê Nguyễn
Lê Nguyễn
Gia nhập: 12-06-2007
Điểm: 58
L$B: 71.256
Lê Nguyễn đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Nhiệt Mặc Sinh Xem bài viết
Hi hi, bạn Lê Nguyễn, biết ngay thế nào bạn cũng thòng câu này, từ đó suy ra bạn là người xách mé và nhỏ nhặt, đến mức làm cho bạn trờ nên nhỏ xíu...
Thêm nữa, bạn rất háo chiến, như người ta vẫn bảo với lũ ngưa non như vậy
Bạn biết thật sao. Tại hạ đọc bài QA muội thấy hay hay muốn reply nhưng đọc đến bài của bạn Nhiệt lại thấy ....ớn phát sợ. Chả lẽ lại vờ như ko thấy thì đắc tội quá, đành nhắc đến cho thêm phần trang trọng. Nếu bạn Nhiệt ko thích, muốn tại hạ coi bạn như "ảo ảnh vô hình" thì cũng được, no vấn đề.
Trích dẫn:
Trước tiên, xin nói về cái mà bạn tự đắc này : "Ái chà chà, tại hạ ko ngờ khả năng kìm nén của Nhiệt Mặc Xinh bằng hữu kém đến thế, hay tại khả năng chọc giận của tại hạ bao lâu nay vẫn chưa hao hụt"
Hự hự, xin thành thật chia buồn với bạn, có cần phải nói ra cho mọi người đều nhìn thấy như thế không nhỉ ? Bạn cho rằng trình của mọi người ở đây kém đến mức đấy ? Đó là yếu kém thứ nhất, bạn tưởng thế mà không phải thế, có mà...Tưởng Giới Thạch! Hoặc là bạn không đủ tự tin với chính mình, nên mới thất thố đến ngô ngây như vậy
Trời đất, nhầm cơ bản đấy bạn Nhiệt ạ, tại hạ chỉ muốn "đùa" cho vui chút. Không biết Nhiệt bằng hữu nhìn là nhìn thấy cái gì của tại hạ cơ . Tại hạ tưởng thế mà không phải thế là tại hạ tưởng cái gì, trí tưởng tượng của bằng hữu siêu việt quá. Tại hạ chỉ đưa ra hai giả thuyết, một là cái này, một là cái kia, không phải cái này ắt là cái kia. Nhiệt bằng hữu thấy cái nào đúng thì cứ chọn, tại hạ có bắt bằng hữu chọn cái nào ko. Thực là.........sao nghĩ người ta nhỏ hẹp như vậy.
Mà tại hạ đâu có khinh thường ai, Nhiệt bằng hữu cứ xem, tại hạ vào LS lâu lâu mà mới đây mới post bài, tức lại trước đó tại hạ chỉ đọc và ko viết và tại hạ có đủ thời gian để biết ai hay ai dở, ai nên nể trọng. Nhiệt bằng hữu trọng Trác tiên sinh, tại hạ nào có khác chi. Hay tụi mình lập fan club chơi đi.

Trích dẫn:
Trên mạng online như thế này, thì ngôn ngữ là dung mạo đại diện cho mỗi con người, chỉ trong một câu ngắn của bạn, mà bắt gặp đến 3 điểm ( - )
Ngôn ngữ là diện mạo của mỗi người. Ừ đúng lắm. Thế bằng hữu ko thể viết nổi cái gì nếu ko "hự hự" trước đó à. Như vận nội công ấy nhỉ
Trích dẫn:
Thứ 2, là cách bạn gọi tện tôi "Nhiệt Mặc Xinh", có câu muốn người ta tôn trọng mình thì trước hết, phải tự tôn trọng mình đã. Bạn đã không tôn trọng chính dung mạo của mình, thì điều gì trong mắt người khác, hẳn bạn đã hay ? - đó không phải là cách chơi chữ như bạn tưởng ( Lại ...Tưởng Giới thạch lần nữa) đấy là làm xấu mặt tôi, hay xấu mặt bạn ?
Tại hạ đâu chơi chữ, tính tại hạ thích đùa cợt muốn "trêu" bằng hữu chút đỉnh. Bằng hữu có thể trêu lại nếu muốn, tại hạ ko khó chịu đâu
Trích dẫn:
Thứ 3, "hay tại khả năng chọc giận của tại hạ bao lâu nay vẫn chưa hao hụt"
Nếu bạn đã tự nhận, đây chỉ là bạn muốn tìm vui, đi chọc giận người khác, thì có gì đáng, mà tiếp chuyện ? Chưa nói đến bạn không nghiêm túc, mà chủ đề mà bạn đang nói cũng không nghiêm túc nốt đối với khách quan người đọc.
Chủ đề tại hạ đang nói không nghiêm túc ư? Tại hạ nói về đất nước, về chế độ, và chuyện hạnh phúc gia đình. Có cái nào ko nghiêm túc.
Tại hạ dùng ngôn từ "vui vẻ" để nói chuyện chẳng lẽ lại làm cho những gì mình nói ra là "loạn ngôn" à. Tại hạ chỉ ko muốn căng thẳng, ko muốn lên gân, đằng hắng như người ta đọc "luận văn", như người ta trả lời chất vấn ......thế thôi. Đó là phong cách chơi của tại hạ, vị nào thấy khó ưa thì.....cũng đành chịu.

Trích dẫn:
Tương tự, những gì bạn đã nói ra, tôi hoàn toàn có thể đáp trả lại, nhưng tôi thì không thích thế, nhìn cái đống dài dòng mà bạn mất bao công lao đổ trí đổ lửa vào...
Cái này ko phải biện minh giải thích đâu nhỉ? Tại hạ có nói Nhiệt bằng hữu ko thể đáp trả lại đâu. Đáp trả lại thì dễ ợt à, có điều đáp thế nào thôi.
Trích dẫn:
Thôi kệ, bạn muốn nói gì thì nói, riêng tôi, rất ngại việc vì cá nhân mình mà làm cho độ loan thì của ngươi khác tăng lên, cảm giảm được bao nhiêu hay bấy nhiêu. Đấy là tôi biết tự nhìn nhận mình ( Điểm 10 cho sự trung thực nhá ), so với Trác tiên sinh bạn thử nnghĩ bài viết của mình sẽ còn đọng lại bao nhiêu % trong mắt độc giả nèy ? Còn tôi, thú thật là rất ngưỡng mộ, và lấy làm ưa thích lối viết ấy. Đọc mà cười, cười đa nghĩa, thú lắm chứ.
Cũng chính vì thế, nên bạn đừng vội như đã nghĩ khi tôi nhận băng tửu tẩy trần của Trác tiên sinh, mọi sự đều có cái lý của nó, và cái lý ấy không dành cho những kẻ mù quáng, không có tinh thần thượng võ - Not fairtalk.
Tôi tranh luận theo ý kiến của mình, tôi thấy người khác sai tôi nói, cái gì đúng tôi thừa nhận. Đấy là "mù quáng" và ko có tinh thần thượng võ ư? Nhiệt bằng hữu nghĩ tất cả những gì mình phát ngôn ra là đúng trăm phần trăm ko có ai dám phản biện à. Ái chà..........

Trích dẫn:
Tôi đã từng khẩu chiến và quan chiến rất rất nhiều trong những lĩnh vực khác nhau về văn chương, thi ca, mỹ thuật, lich sử, chính trị.... ở những nơi khác nhau, nên sớm nói với bạn rằng: "Những thứ này sẽ dẫn dắt đến những vụ đấu khẩu vô vị" Vô vị, vì sẽ không dẫn được tới đâu cả cho mục đích chính. ngoài sự thõa mãn nhất thời.
Nếu ko có "sự thoả mãn nhất thời" như bằng hữu nói thì con người ta ko ai tự dưng nhảy vào tranh luận lấy cái lẽ đúng của mình làm gì. Bản tính của ai cũng thế. Nhưng đằng sau "sự thoả mãn nhất thời" ấy còn có tinh thần học hỏi, tinh thần phấn đấu rèn luyện ngòi bút. Chứ ko phải chỉ có "sự thoả mãn nhất thời". Tại hạ cam đoan tại hạ có đủ 3 yếu tố đó.
Nhiệt bằng hữu thấy cuộc "khẩu chiến" này vô vị vì ko dẫn được đến mục đích chính, mục đích chính là gì vậy. Bằng hữu muốn khơi mào "bạo động" lật đổ chính quyền, chế độ ư? Ầy, là tại hạ võ đoán, đừng chấp.
Trích dẫn:
Và từ những nơi đấy, tôi mới thấy, Trác tiên sinh đúng là người rất hòa ái, dĩ hòa vi quy, nếu không bạn đã bị đập tan tành không còn manh giáp ngay từ bài đầu tiên rồi, tôi nghĩ bạn nên đến xcafe.ogr mà học hỏi, ở đấy có rất nhiều điều (tư liệu chẳng hạn...) và cũng thỏa mãn cho tính háu đá của bạn khi cao thủ rất nhiều, sẵn sàng đáp ứng, đừng vì thấy ở Lương Sơn Bạc, các hảo hán đối nhau bằng nghĩa khí giang hố mà tưởng... ( Lại họ Tưởng tiếp nữa )
Nghĩa khí giang hồ ư? Nhiệt bằng hữu luẩn quẩn ở cái LSB này bao lâu, và ra khỏi được box Thơ bao xa mà nghĩ vậy nhỉ?
Còn nói về Trác tiên sinh thì, tại hạ đâu đắc tội với tiên sinh mà để tiên sinh "đập tan tành". Nói nhỏ chứ, bằng hữu chưa nghe kể về Trác huynh đó thôi, rợn tóc gáy lắm.
Trích dẫn:
Thôi, chán, chẳng muốn nói thêm nữa, tôn chỉ của tôi là nói ít hiểu nhiều, kiệm lời khỏi mất công gõ, gõ nhiều thế này biết đâu đàn gẩy tai trâu...
Nói từ nãy đến giờ mà kêu "ít".

Trích dẫn:
Chỉ có câu này muốn nhắn lại bạn: "Biết người khinh, mà im, kẻ ấy không còn đáng khinh nữa"... Bạn thì chưa đến mức ấy, có thể gán từ khác vào dùng tạm, ý nghĩa không thất thoát bao lăm đâu.
Vừa nói là thôi ko nói nữa mà.
Nhiệt bằng hữu chưa đủ khả năng để "dậy dỗ" tại hạ lẽ sống đâu. Trong cái thế giới ảo này, ai biết tại hạ là ai mà khinh, mà chả lẽ chỉ mình Nhiệt bằng hữu khinh đã bắt tại hạ phải "im" trên cái LSB này à. Mất vui của tại hạ, đời nào.
Trích dẫn:
Và điều này, CNXH là chủ nghĩa không tưởng, tự cổ chí kim, chỉ có hai người làm được điều này, đó là Chúa Giê Su và Mặc Địch của đất Trung Hoa. Chúa thì đã là đấng tối cao, thuộc về phạm tru tâm linh, được thờ phượng từ bao nay, không bàn đến. Còn Mặc Địch, là người khởi xướng Thuyết Kiêm Ái, vốn là tiền thân của CNXH, duy mỗi có ông là làm được thuyết ấy và được người thế hệ sau tán tụng, kính ngưỡng, thế nhưng, sau hơn hai ngàn năm, tên tuổi ấy đã bị vùi lấp bởi những lý lẽ hiện thực cuả CNPK và CNTB
Bằng hữu lấy điều đó ở đâu ra, tại hạ nhớ trong các môn Chính Trị tại hạ được học ở trường Đại Học ko có nói thế. Sách dậy đại học là do giáo sư đầu ngành của bộ môn đấy biên soạn, tại hạ ko muốn tin cũng phải tin thôi. Còn các tư tưởng "ngoài luồng" trên thế giới thì nhiều lắm. Sức tại hạ ko kham nổi.
Trích dẫn:
t lời khuyên, muốn nhìn nhận lịch sử, hãy để cho mình khách quan trước đã, tìm hiểu cả hai bên, đừng để mình thiên vào bên nào, được như vậy, thì mới lấy cán cân của mình ra mà đo.
Tại hạ là người của hiện tại, ko phải người của quá khứ, những gì tại hạ biết về lịch sử là những gì chương trình giáo dục Việt Nam nhồi nhét vào đầu tại hạ, mà những thứ đó họ lấy từ đâu ra, lấy từ những lời kể lại những gi chép của cổ nhân. Tại hạ ko tin ư? Không dám. Có ko tin thì lấy cái gì mà kiểm chứng. Kể ra nếu có cỗ máy thời gian thì tại cũng ráng mà "khách quan" đấy.

Còn cái câu mà các hạ "gạch đít", tại hạ hoàn toàn công nhận. Tại hạ đâu tự nhận mình to, cái gì cũng biết cũng hiểu, có điều cái gì tại hạ nghĩ là tại hạ đã thật sự hiểu thì tại hạ luôn mạnh dạn đem nó đi "múa may" (nếu cứ bo bo giữ trong đầu thì làm sao biết chắc nó đã thật sự đúng chưa). Âu cũng là một cách khiến tại hạ hiểu càng hiểu hơn.

Cũ 04-10-2007   #473
Ảnh thế thân của LSB-TruongThanh
LSB-TruongThanh
-=[ Chưởng Quản ]=-
Nhất Kiếm Lăng Vân
Gia nhập: 29-04-2004
Điểm: 1098
L$B: 4.693.775
Tâm trạng:
LSB-TruongThanh đang offline

Sau cơn địa chấn 11/4, Trác Tam Lang đã lập nên chủ đề này để huynh đệ tỷ muội Lương Sơn có nơi... chửi rủa chính quyền, đấu tranh giành lẽ phải cho quần... chúng ta, tại hạ cảm kích lắm. Dạo đó đến nay, hào kiệt tứ phương vì mến tài mến đức Tam Lang mà tụ về như trẩy hội, mãnh long tuy nhiều mà tiểu oa cũng chẳng ít. Trải bao thương hải tang điền, văn tài người nào cũng khởi phụng đằng giao, ai nấy đều ôm mộng dụng công phu chữ nghĩa mà đâm mấy thằng gian, tại hạ lại vui sướng bội phần (dù có bị đâm cũng ráng giơ bụng hứng). Chỉ duy một điều này, Xóm Hẻo xưa nay vẫn giữ tiêu chí vui chính, mà chính (trị) là... rất rất phụ. Có thể dễ dàng trông thấy Tống Giang Nông Phu và Nạp Lan Dung Nhược ngày ngày đội mưa hứng gió, xà lỏn giây thun giãn áo nâu sồng đứng giăng tấm bảng "tình thương mến thương" trước cổng Xóm Hẻo. Chư vị nếu nhìn người khác thấy ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái thì có thể dao phay chém lén vài bài thơ, mấy câu vè đá mông nhau cho thiên hạ cùng thơm lây, hà cớ chi phải mồm năm miệng mười trích trích dẫn dẫn nặng nhẹ nhau như... Nghị Sự Sảnh thế! Thiệt là mất hết một phong cách rất Yomost rồi đó!
Nay, vị nào thấy lửa giận vẫn cháy phừng phừng thì có thể ghé Thủy Lao dội vài gáo nước cho mát mẻ hoặc là tìm cha (xứ) Sakura đàm đạo để tinh thần thoải mái hơn. Ấy là những lời tự đáy lòng bao dung trời biển của con người nhân đức như tại hạ đây vậy.

Trác Tam Lang vẫn khỏe mạnh a? Tiểu đệ thấy lão huynh ngày ngày chăm sóc Xóm Hẻo, thiệt là mừng muốn chết luôn. Hẹn một ngày không xa hội ngộ để cảm ơn .
Quỳnh muội, ngu huynh thương nhớ vô ngần .

Chữ ký của LSB-TruongThanh
Bốn phương đâu chẳng là nhà
Sao cho thảo mộc sơn hà biết tên

Tài sản của LSB-TruongThanh
Cũ 04-10-2007   #474
Ảnh thế thân của Cơ Băng Nhạn
Cơ Băng Nhạn
Bảo Dưỡng Trim
Gia nhập: 25-08-2004
Điểm: 416
L$B: 40.990
Cơ Băng Nhạn đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi LSB-TruongThanh Xem bài viết
Sau cơn địa chấn 11/4, Trác Tam Lang đã lập nên chủ đề này để huynh đệ tỷ muội Lương Sơn có nơi... chửi rủa chính quyền, đấu tranh giành lẽ phải cho quần... chúng ta, tại hạ cảm kích lắm. Dạo đó đến nay, hào kiệt tứ phương vì mến tài mến đức Tam Lang mà tụ về như trẩy hội, mãnh long tuy nhiều mà tiểu oa cũng chẳng ít. Trải bao thương hải tang điền, văn tài người nào cũng khởi phụng đằng giao, ai nấy đều ôm mộng dụng công phu chữ nghĩa mà đâm mấy thằng gian, tại hạ lại vui sướng bội phần (dù có bị đâm cũng ráng giơ bụng hứng). Chỉ duy một điều này, Xóm Hẻo xưa nay vẫn giữ tiêu chí vui chính, mà chính (trị) là... rất rất phụ. Có thể dễ dàng trông thấy Tống Giang Nông Phu và Nạp Lan Dung Nhược ngày ngày đội mưa hứng gió, xà lỏn giây thun giãn áo nâu sồng đứng giăng tấm bảng "tình thương mến thương" trước cổng Xóm Hẻo. Chư vị nếu nhìn người khác thấy ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái thì có thể dao phay chém lén vài bài thơ, mấy câu vè đá mông nhau cho thiên hạ cùng thơm lây, hà cớ chi phải mồm năm miệng mười trích trích dẫn dẫn nặng nhẹ nhau như... Nghị Sự Sảnh thế! Thiệt là mất hết một phong cách rất Yomost rồi đó!
Nay, vị nào thấy lửa giận vẫn cháy phừng phừng thì có thể ghé Thủy Lao dội vài gáo nước cho mát mẻ hoặc là tìm cha (xứ) Sakura đàm đạo để tinh thần thoải mái hơn. Ấy là những lời tự đáy lòng bao dung trời biển của con người nhân đức như tại hạ đây vậy.

Trác Tam Lang vẫn khỏe mạnh a? Tiểu đệ thấy lão huynh ngày ngày chăm sóc Xóm Hẻo, thiệt là mừng muốn chết luôn. Hẹn một ngày không xa hội ngộ để cảm ơn .
Quỳnh muội, ngu huynh thương nhớ vô ngần .
Đã thấy lờ mờ bóng dáng công an phường. Đề nghị đội ngũ đánh giày, kinh doanh keo dính chuột không tiếp tục bật loa phóng thanh để rao. Đề nghị chủ quán Trác Mộ Thu treo biển "không tiếp khách sau 2h sáng". Tiếp theo kính đề nghị các bạn du côn bè phái khác không nên tìm góc khuất nơi Xóm Hẻo để tiếp tục chích choác. Em nghe phong thanh rằng sắp có chú về đồn giải quyết rồi đấy .

Em nhớ cơn địa chấn ngày xưa, diễn đàn tí nữa thì tèo, em phải tay đẩy xe mì gõ, mồm vừa hát vừa rao. Mãi mới săn được vài bản tin đưa lên Xóm Hẻo's News. Tình hình các bác nặng lòng Tổ quốc, ngày nào cũng cãi nhau như chém chả thế này, em ngứa nghề em mu-kick bọn công an phường nó tóm hết bây giờ.

Chữ ký của Cơ Băng Nhạn
Cách mạng cần dù việc nhỏ việc to
Đánh giặc , nuôi bò việc gì cũng quý

Tài sản của Cơ Băng Nhạn
Cũ 04-10-2007   #475
Ảnh thế thân của Sakura
Sakura
-=[ Tổng Binh Đầu Lĩnh ]=-
Bình tâm lại...
Gia nhập: 05-09-2002
Điểm: 664
L$B: 233.897.281
Tâm trạng:
Sakura đang offline

Này mặt mo bao rung và cực kỳ nhân đức kia, cớ gì mặt mo lại nói "...như Nghị Sự Sảnh" thế ? Đụng chạm lắm nhé, một mục tuyệt vời xí quách như Nghị Sự Sảnh - nhân đức như mặt mo không xứng đáng để xướng tên nó lên một cách bất lịch sự thế đâu, nhé.

Cơ bản là mấy cái ca thán chính quyền này, LSB không dám đón chào đâu, nếu không ngôi nhà Lương Sơn Bạc thân yêu này sẽ đứng bên bờ vực thẳm. Mà quái gì cơ chứ, nó đứng bên bờ vực thẳm thì kệ đời nó. Rồi Tống Giam với Ngô Rụng sẽ nhăn nhó mà khóc la thảm thiết mất thôi. Và hàng loạt những thành phần như Quậy Phá Bang, Kỹ Nam Viện, vân vân sẽ mất đất mà chôn ; mà các bác cán bộ máu chiến, máu trích dẫn cũng hết đất để mà sung sướng rờ râu nhau thế này. Nghĩ đến đây lòng ta bỗng phơi phới... à không, đau xót lạ kỳ - hay là một cảm giác rất Yo nhể ?

À quên, Nhạn thương - còn khỏe đấy à, ta nghe đồn Nhạn bỏ nhà đi lang, bay mấy ngày mấy đêm biệt tích với bộ lông tơi tả và rụng gần hết. Thế mà nay Nhạn vẫn lông mao đỏ chót mượt mà, quả thật ta cũng thấy an tâm phần nào.

Chữ ký của Sakura
I'm in the middle of nothing...

Tài sản của Sakura
Cũ 04-10-2007   #476
Ảnh thế thân của Nạp Lan Dung Nhược
Nạp Lan Dung Nhược
Gia nhập: 15-03-2007
Điểm: 132
L$B: 1.539.410
Nạp Lan Dung Nhược đang offline

Wow, có “chịu trứng” đặc biệt gì hông mà anh hùng, mỹ nhân tụ họp đông đủ ở đây thế nhờ. Nhà cửa mình tự dưng đông đúc hẳn. Thật đáng vui, thật đáng mừng,…..khôn xiết tả.

Rất hoan nghênh pác Mặc (không biết có liên quan gì với pác Hàn của mình hay không nữa đây ) dời gót khỏi Nhã Thi Viên, mà ghé thăm Xóm Hẻo. Ra pác cũng có xuất thân từ x-café. Hân hạnh, hân hạnh!.

Thôi thì tại hạ cũng không định làm cụt hứng quý bằng hữu, phần cũng không muốn can thiệp quá sâu vào Trác phủ, phần là vì sự hiện diện của vị quận chúa đáng yêu tại phủ, nên chuyện của Trác phủ tốt nhất để Trác tiên sinh dàn xếp vậy. Tại hạ giờ sẽ nhắm con mắt bên phải, hí hí con mắt bên trái, hai tay chặp sau đít, lạng qua, lạng lại, không thấy cái chi hết…..

Nhưng nói đi phải nói lại, quý vị cũng nên tôn trọng ý kiến của teen CQ Trương một xí. Ừ, một xí thôi là được! Bàn thì cứ bàn, nghị thì cứ nghị, nhưng cho nó tếu tếu tí, chứ thật tình mà nói, tại hạ đọc nãy giờ, chóng cả mặt, hoa cả mắt, đau mí mắt trên bên phải, nhột mí mắt dưới bên trái, lùng bùng cái lổ tai với hắt xì hoài hai cái lỗ mũi….

Tự sự chút.

Tớ là tớ đặc biệt để ý đến cậu đấy, cậu Lê Nguyễn à. Không biết hai chữ Lê và Nguyễn xuất phát từ cái ý tưởng nào của cậu hay chi chi đó….Cậu không biết là cậu đang khơi mào với các vị tai to mặt bự (bự chứ ko phải chừ bự) ở cái đất XH này rồi. Nhưng tại hạ có lời khen cậu. Tại hạ đã cố nén đau thương mà cất tiếng gọi hồn, ấy vậy mà chẳng thấy cái mặt ma nào xuất hiện cả. Thế mà….

Dạo gần đây XH đón nhiều khách thơ quá, đến nổi tại hạ không tài nào nhớ hết được mặt. Có khách thơ đến làm thơ, nhưng cũng có khách thơ đến không để làm thơ. Mà ở cái XH này, thơ là cái chi chi…. Phải chăng XH là một chốn hoa thơm cỏ lạ, tiếp khách lỡ đường một cảm hứng nhả thơ, hay là đưa khách làng thơ đến với cõi văn đàng…. Âu cũng là cái duyên của XH. Thật quý, đáng trân trọng xiêt bao.…

Teen Chưởng Quản ngẩng đầu khẹt một tiếng
Chim Nhạn sừng hạ cánh hát vài câu
Sa giáo mục nhíu mày chao đôi mắt
Ta nói gì…tay khẽ vỗ vào nhau….

Xịn mọi người cho một trang pháo tay để đón tiếp những vị khách mới và điểm danh mấy oan hồn năm cũ nha. Vâng, xin cảm ơn, xin cảm ơn.

Tự nhiên muốn hát quá. Để tại hạ hát vài câu, quý vị có ai đoán được bài gì, xin để lại tên và tuổi, địa chỉ nhà với số điện thoại càng tốt (hí hí).
(Xin phép Trác tiên sinh nhé, cho hạ hoả cái không khí ấy mà)

Cười lên đi cho rớt cái răng, răng rụng xuống tay, tay gắn răng vào
Ha ha ha…
Cười lên đi cho rớt cái răng, răng rụng xuống mông, mông hất răng vào
Ha ha ha...

Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha

Chữ ký của Nạp Lan Dung Nhược
Thà ta phụ thiên hạ chớ không để thiên hạ phụ ta.

Cũ 04-10-2007   #477
Ảnh thế thân của Nhiệt Mặc Sinh
Nhiệt Mặc Sinh
Gia nhập: 28-12-2006
Điểm: 170
L$B: 18.861
Nhiệt Mặc Sinh đang offline

Nạp Lan Dung Nhược đã quá lời

Chỉ là vì ngưỡng mộ tài hoa con chữ và đồng cảm với Trác tiên sinh ở chỗ fó mát cái niềm tin, ai dè gây nên sự khiến cho các đầu lĩnh nông fu phải lên tiếng, quả thất rât lấy làm ái ngại.

Mặc tôi không có liên quan họ hàng gì với gì tới pác Hàn của bạn cả, chẳng là có tí giao tình giữa hai giới Âm - Dương tịch cảm mà khởi tự cái danh này. Còn X-cafe, tôi có một người bạn, vốn là nhạc sĩ, tuổi cũng trung niên, hay tham gia mảng đấu tranh nhân quyền, lại hướng tôi đến những việc khác nên tôi có hay ghé qua đấy xem. X-cafe là một trang rất hay, nghiêm túc và chất lượng, so với BBC có hơn chứ không kém.

Thật ra, thì mỗi người đều có khoảng không gian của riêng mình, để mà thả mình vào đấy, nhưng sự đời lại không được như vậy...

Vài câu lủng củng chẳng ra chi
Ngẫm, cũng như thế sự xoay vần...

Theo tôi đánh giá, thì những việc trên cũng chưa có gì nặng nề để gọi là đáng tiếc, vậy thì các bằng hữu đầu lĩnh cũng chưa đến lúc phải lo ngại đâu nhỉ ?

Cái hào tình ở Lương Sơn Bạc được truyền qua Mặc tôi từ cô em Thiên Nhai, đôi khi cảm thấy vui vui, không khí ở đây rất tuyệt so với những nơi tôi đã đến, ở đâu thì cũng có việc này việc nọ, nhưng vẫn hi vọng Lương Sơn bạc giữ được cái chất chung.

Nhiệt Mặc Sinh cẩn ý.

Chữ ký của Nhiệt Mặc Sinh
"Một mai ta-bỏ-ta đi"

Trả lời