Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 06-08-2005   #46
Ảnh thế thân của Chức Nữ
Chức Nữ
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 17-11-2004
Điểm: 515
L$B: 11.560
Chức Nữ đang offline

Nhận được mấy cái sms " thế giờ không làm gì nữa sao... "
ngẫm lại cũng đúng , hết là con người bận rộn , hết suốt ngày với những tính toán , những câu chuyện , hết thang thang kiếm khách. Bỗng thấy mình chẳng khác gì những đứa dở hơi mình thường bảo - nhàn rỗi đến đến lạ lùng. Bỗng suy nghĩ vu vơ , người không bận rộn cũng giống với người không tồn tại . Có thật mình không tồn tại không á. Khì đúng mình không tồn tại , mình đang sống mà Sống khác tồn tại sống có ý nghĩa hơn nhiều " Con người ta sinh ra là để sống chứ không phải để tồn tại " Giờ mới thấy cái ông nào nói ra câu này thật trí lý . Có lẽ lên cảm ơn một chút chứ nhỉ. Xem nào có cái gì hay hay hơn.
Thanks.
Thanks again.
Thanks so much.
Thanks a million!
Nhìn cái thiếp mà ngộ ghê

Có lẽ mai mình phải mua cái này với được , mua cho ai nhỉ.....Càn quái gì cho ai, mua cho chính mình cũng được. hay là mua cho mấy cô bé sợ ma. , cũng hay hay đó

Chữ ký của Chức Nữ
...Có giọt nước rơi trên mi
khẽ nhẹ thắm xót xa trong lòng
hình như nước cũng biết rằng chàng đã xa cách ta ...

Tài sản của Chức Nữ
Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 07-08-2005   #47
Ảnh thế thân của Never
Never
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 20-05-2003
Điểm: 266
L$B: 14.510
Never đang offline

Chua : Bà ấy ngày nào cũng nói với mình về những chuyện mà hầu như trong trái tim mình đã ko còn nghĩ tới, hoặc có nghĩ cũng chỉ là phút chốc.Thế mà bà ấy vẫn còn lăn tăn..
Mình vẫn biết là bà ấy buồn thêm sự lo lắng cho mình nữa.Nhiều khi thực lực của mình ko đủ làm được 1 cái gì đó , cho bà ấy,...
Chua chát lắm,mỗi lần bà ấy nói là một lần mình gạt phăng đi mọi chuyện. Mình đau chứ, ai trong đời chẳng có một vết thương ko thể lành nguyên vẹn!Bà ấy có hiểu ko ? Tại sao cứ suốt ngày mang chuyện cũ ra thế nhỉ?
Cay : Bây giờ mình bắt đầu cay , à hừm , có những việc làm đến lần thứ 2 vẫn ko thành công, kém cỏi..dẫn đến bão hoà , chả buồn , chả vui , chả biết nên buồn hay nên vui trong trường hợp này ! Chỉ có con người lừa dối nhau, lừa dối chính mình chứ linh cảm ít khi lừa dối con người.
Linh cảm của mình , mk, mình muốn nhổ vào nó quá , tạm thời để nhạt nhoà đi cái tin đang hiện ra trước mắt kia ..Vậy là enter, mình sẽ ra sao khi quay lại đấy?Quay lại để chán chường, để nhận ra rằng Nhạt nhẽo , đắng ngắt....
Mặn : Khóc , những đứa con gái dùng nước mắt để ỉ eo , ỉ ôi , đáng ghét quá đi mất..Khóc sẽ làm được gì bây giờ? Vậy thì khóc làm chó gì cho mệt.
Cái mồm lúc nào cũng xoen xoét , thật ra mình chả có cái vẹo gì ..có cái mồm, Có cái mồm để nói , có cái mồm để làm hại cái thân , Có cái lý trí ko rõ ràng,và ko có nổi một cái mục đích tử tế .Ko kiên quyết, ko nhẫn , ko chịu khổ.
Mặn lắm, mặn lắm :" Mày chỉ được cái mồm "..Mỗi lần nghe câu này , chỉ muốn cầm cái gì đập tan ra , cho cơn tức theo những mảnh vỡ oà đi ..
Tự dưng nhớ đến câu gì của Chí Phèo :" Tao muốn lương thiện, nhưng ai cho tao lương thiện" , khì , có khi mình giống anh Chí của làng Vũ Đại , hay mình lại giống cô Mị của nhà thống lí Pá Tra?Hay mình lại có ....
Hì , lần cuối cùng mình viết cho những điều này.
Bạn vừa sms :" Đi ngủ đi , tớ biết cậu đang cảm thấy thế nào ".Sợ nhất lúc bắt gặp lại cảm xúc cũ , bắt gặp cái đã qua, cứ chờn chợn .
-----------------------------------
mk,người ta gọi như thế là số phận trêu ngươi.
..

Chữ ký của Never

When I first saw you with your smile so tender
My heart was captured, my soul surrendered
I'd spend a lifetime waiting for the right time
Now that your near the time is here at last
....... I love You, Noob........

Tài sản của Never
Cũ 07-08-2005   #48
Ảnh thế thân của Chi a ki
Chi a ki
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 12-02-2005
Điểm: 584
L$B: 10.184
Tâm trạng:
Chi a ki đang offline

hực ! Gì thía này ! tự nhiên cay sống mũi , mặn chát cái lưỡi , chua chua cái lưỡi ,ngọt ngọt đầu môi ... Khó chịu ,thà ko có cảm giác gì còn hơn , mà đến khi thèm cảm giác gì đó lại lại ko có ! Hết chịu nổi !!!

Mỗi lần lên nét cái dòng chữ ấy lại hiện lên... híc ! Bỏ đi , vớ vẩn ...

Ríu rít như con chim non với đứa bạn cũ khi đến nhà thầy học ! Ko hiểu sao bữa ni mặt nó cứ cười toe toét mặc dù trả lời đúng hay sai , gọi là gì nhỉ ? Đối xử phân biệt với cái môn này . Phởn phơ ngoài vòng pháp luật . Đấy , niềm yêu thích , mơ ước của nó đấy , thế mà bây giờ lại trở nên như thế ...Thờ ơ , lạnh nhạt ... Nó đã háo hức , say mê biết bao thì bây giờ dửng dưng , coi thường biết nhường nào !!!
Trích dẫn:
To all : Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ !!! Giá mà share cho mọi người được cảm giác “ vui vẻ , sảng khoái ” của tớ lúc này nhỉ ! Phởn ghê , hí hí …
Hơi thất lễ một tí vì ko nằm trong vùng dự kiến của chủ tín hiệu nhưng muh hình như tớ nhận được thì phải ! Ừa , phởn ghê ... Uhm , cái đã gì đã qua thì cho qua , cái gì đang sắp đến ...rồi cũng sẽ qua , nói túm lại ... chẳng ra làm seo cả ! Nhếch mép một tí , nhìn cái cuộc đời kia đang chảy dữ dội . Kekeke ! Đời mà sợ ah ?????

Chữ ký của Chi a ki
Chỉ còn em và tình yêu ở lại !

Tài sản của Chi a ki
Cũ 08-08-2005   #49
Ảnh thế thân của Trà Hoa Nữ
Trà Hoa Nữ
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Long nhi
Gia nhập: 27-12-2003
Điểm: 1598
L$B: 4.985.608
Trà Hoa Nữ đang offline

Begin …
Mấy cái gạch xanh xanh dưới cửa sổ IE chạy chậm như rùa khiến con bé sốt ruột . Ngó sang bên cạnh , một cô bé cấp 2 đang say sưa chat chit .Tò mò .Con bé cũng mở Y!M , cũng đăng nhập . Nó cũng không biết mình định làm gì nữa , trong cái nơi nó chưa bao giờ mò vào … Có tin nhắn , mrhahn98 : " Mày là đứa nào ? Sao biết tao ? " (?!?) . Nó reply : " Tao có biết mày là ai đâu !?? ". Rồi ko ngờ , bên kia bắt đầu type , " Sao biết Chazy Chaz ??? " . Con bé cười : "Ah…"
---------------
Chazy Chaz ,"siêu câu bài" của klnet . Tất cả những gì nó biết về thằng nhóc là ku cậu thích con bé G . Nó từng quote bài của Chaz rồi trả lời trong topic của Linkin park , hình như có nhắc đến G. , "một cái lí do lãng xẹt để thằng nhóc ấy vô profile tìm nick mình" , nó tự nhủ …
-------------
Nó cũng không biết hai đứa trở nên thân thiết từ bao giờ . Từ buổi nói chuyện đầu tiên rất hợp ? Từ một cái tin nhắn nhận được từ sáng sớm & được gửi từ … đêm hôm qua ? Cũng có thể hai đứa chẳng thân như nó tưởng , chỉ là " nghĩ vậy " thôi . Nó không biết, mà cũng chẳng bận tâm thắc mắc . Chaz là một người bạn rất đặc biệt với nó , một người bạn rất tốt , một thằng con trai trông lôm côm nhưng rất tình cảm . Nó đã tin như vậy , rất tin . Vậy mà , chẳng hiểu vì sao , hình như không có nhiều người nhận ra " the soul that is inside " . Nó luôn cảm thấy thoải mái khi nói chuyện Chaz , thậm chí dù đôi khi nó chỉ có một việc là nghe cậu bạn ba hoa về mấy trò games mà muôn đời nó không để mắt tới …
----------------
… Một trận chiến nảy lửa . Con bé trở về nhà . Ấm ức . Tối . Lóc cóc online . Nó biết thằng bạn vẫn ở đó . Ngó qua status mà giật cả mình " ’Cause even when I dream of you…". Một chút ngạc nhiên, tò mò .Con bé " trả đũa " " I don’t want to miss a thing ". Rồi ( y như nó dự đoán ) , thằng nhóc vô chào bằng tiếng Buzz quen thuộc + icon surprise :
- Mày cũng biết bài này hử ?
- Câu đó tao cũng định hỏi mày , tất nhiên là khi nào tao hết giận đã ! - Con bé bật cười .
- Tao xin lỗi …
- Thôi bỏ đi !
Mọi chuyện lại đâu vào đó . Chúng trò chuyện với nhau như chưa bao giờ có chiến tranh . Thằng nhóc hào hứng " Vừa nãy bật đĩa lên nghe đ?n bài này , tao sững sờ hết … mấy giây " , con bé cũng say sưa " Ờ , ngày xưa mỗi lần nghe , tao chỉ muốn … sụt sịt . Cái clip hoành tráng quá nhẩy ! ” … Những trận chiến giữa hai đứa luôn có một cái kết tương tự … Ngày trôi qua …
--------------
Một cú điện thoại vào chiều muộn . Bên kia nhấc máy . Con trai . Nó rụt rè :
- Bác cho cháu gặp bạn V. ạ .
- V. đây …
- Hơ ! V. à ? Ng. đây !
- Ai ?
- Ng.
- Vợ á ?!?
- Ờ , vợ …- Nó cười , thở phào một cái .
- …
--------------
Thỉnh thoảng chúng vẫn phone cho nhau buôn chuyện . Lịch học lệch khiến chúng khó có thể gặp online . Những câu chuyện vu vơ , vớ vẩn đôi khi khiến cả hai ngáp ngắn ngáp dài . Nhiều lúc con bé cũng ngạc nhiên vì sao mình không kiếm lí do nào đó để cúp máy . Có thể do thói quen , hoặc một lí do mà nó không biết …
-----------------------------------------
… Kể cũng khá lâu sau " trận chiến cuối cùng" của bọn mình Chaz nhỉ , có thể một năm , có thể hơn . Ta đã từng nghĩ là ta hiểu cậu lắm , nhưng hóa ra cậu vẫn luôn là một ẩnsố . Có một câu hỏi mà ta không bao giờ trả lời được : Bạn bè đối với cậu rốt cuộc là gì ? Everything or none ?
… Hôm nay là ngày đặc biệt đốii với cậu , cả với ta nữa …
Happy birthday to you , Chaz !
8/8
Đã định đi làm lành , nhưng rồi lại thôi . Chắc Chaz cũng chẳng nhớ đến rongden nữa . Ừ , cái gì đã qua thì cứ cho nó qua đi . Ta chẳng muốn làm phiền cậu . Quá đủ rồi …
End !
------------------------------------------------------
Anh : Em yêu anh nhiều lắm . Có những điều bây giờ chưa nói được . Để một thời gian nữa hén !!! Miss U so !
( Are there sth wrong ? )
-------------
To all :Thời gian tới Rd sẽ xuất sơn , đi ngao du sơn thuỷ một chuyến cho mở mang tầm mắt . Rồng sẽ về chào mọi người trước khi năm học mới bắt đầu . Hi vọng topic này vẫn được duy trì ^^. Thời gian vừa rồi được chia sẻ với mọi người , Rd vui lắm . Thanks all !
Chị Nev : Chị nhớ update tình hình Ju , Nior và lũ cá con nhé ! Hôm nào rỗi em mún qua thăm bọn noá cái , hehe .
Chị Thiền : Mấy hôm nay chẳng gặp được anh zai , chuyện hôm trước em nói với chị , lúc nào về em sẽ thông báo kết quả . Chắc là ổn cả thôi . Chị Thiền ít giận anh zai em thôi nhá !
-------------------------------------------------------------

Ngao du sơn thủy , muốn tìm một người bạn đường mà , ngán thay ,

nhìn trước ngó sau chẳng thấy ai là tri kỷ .
Thở dài một cái , hix.

Chữ ký của Trà Hoa Nữ
Suy cho cùng, chính nhờ ngược gió mà những cánh diều đã bay lên...

Cũ 08-08-2005   #50
Ảnh thế thân của LSB-Dieu
LSB-Dieu
-=[ Tổng Binh Đầu Lĩnh ]=-
ôn nhu tựa thủy
Gia nhập: 29-03-2003
Điểm: 1073
L$B: 73.686.191
Tâm trạng:
LSB-Dieu đang offline

Thứ 2 là ngày đầu tuần

Hôm nay trời nắng rất đẹp...
---------------
- Cổ điển à?
- Uh
- Mày xem film HQ á ? Tau có nhầm không ?
- Làm sao ?
Uh , chả làm sao. Chỉ vì sis nói trong film đó có cảnh đêm sao, bao nhiêu là đom đóm , giống lắm. Muốn xem cho biết , nhưng mà nó chả thấy ... E-card của Hoàng tử đẹp hơn , rõ ràng là đẹp hơn ... hoặc vì đom đóm phải là màu trắng chứ không phải màu xanh ... hoặc chỉ đơn giản vì hoàng tử...
Và lại khóc.
---------------
- Chẳng phải đôi mắt em lúc nào cũng chừng như muốn khóc sao ?
Anh nói cũng đúng hah , anh nói gì cũng đúng . Không phải đơn giản vì mắt em không đẹp nên buồn lúc nào cũng như muốn khóc. Em chợt nhận ra mình rất dễ xúc động. Hơn năm trời , lúc nào cũng chực khóc , động một chút là khóc , so với con bé con mít ướt ngày xưa chẳng khác là mấy , thậm chí còn dễ khóc hơn nữa . Có lẽ em nên sắm một cặp kính như anh nói .
----------------
Cả cái chuyện tóc bị cắt xoẹt ngang vai cũng khiến nó suýt khóc ngay giữa cửa hàng.
Rồi thì cả đống chuyện , hay là chẳng có chuyện gì ra hồn , suýt chút nữa là nổ tan tành xác pháo ... chỉ thiếu vài giây thôi ... thông báo có tin nhắn. Như thể có cơn lốc xoáy cuốn bay tất cả phiền muộn , quên béng ngay cả mụ Never vừa chửi mình lên cơn , quên béng mất là mình vừa gắt ầm lên chẳng ai quan tâm tôi cả , quên béng luôn vừa nhăn nhó với Xu thế này thế kia ... Chỉ còn cái cảm giác , (mượn tạm) "ca?m gia'c ddo' la. la('m, gio^'ng nhu* ngu*o*\i trong khoang ma'y bay nghe tho^ng ba'o sa('p dda'p xuo^'ng" . Dở hơi nào dở hơi gì -Tủm tỉm một mình cũng có duyên
-----------------
Xu nói ngày mai sẽ nhận được quà của Xu , cột tóc và túi xách , đẹp lắm.
Sis Jan cũng nói ra lấy quà , có quà của Brian , LindsNomad ...
Anh hỏi bây giờ mới nhận được sao ? có thích không? - Tất nhiên là thích , dù chưa biết đó là cái gì nhưng có thể trả lời , vì đó là quà mà mọi người gửi .
-----------------
Rongden : Không có gì đâu em ... có cái này thôi VN = final destination và chị = destiny
Never : Tau cũng muốn xem Ju , Nior và 1 lũ Junior của tau. Tau cũng muốn được "thơm vào má" như mày , được không
Someone : Xin lỗi và cám ơn nhiều nhiều ! Giữ gìn sức khoẻ , vì mỗi lần nghe ai đó nói bị chảy máu cam là sợ lắm , thật sự rất sợ.
-----------------
Cảm ơn tất cả mọi người , những người đã bước vào cuộc đời tôi và ở lại.

Chữ ký của LSB-Dieu
Rồi mai thức giữa đời dâu bể
Khổ luỵ ngàn cơn cũng tại trần

Tài sản của LSB-Dieu
Cũ 08-08-2005   #51
Ảnh thế thân của Never
Never
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 20-05-2003
Điểm: 266
L$B: 14.510
Never đang offline

Sáng,
vẫn như mọi ngày , gần trưa mới dậy,cũng ko nhớ chính xác là có bao nhiêu cú điện thoại.Đứa nào đần độn gọi vào lúc mình đang ngủ ...=))cứ gọi là tức điên lên cho xem.
Nói xong lại ngủ , ngủ rồi lại dậy nói tiếp , và ko biết mình đã nói gì ..hờ hờ..
Làm vệ sinh cá nhân , xuống nhà chuẩn bị cơm trưa , trưa có 2 mẹ con ăn cơm cũng chẳng bày vẽ nhiều..Nhoắng cái xong.
Trưa : Online gặp chị trước khi đi nộp giấy tờ cho chị , nhưng gặp anh rể ..Ngồi chát chít tít mù + thêm viết lung ta lung tung trên vài cái diễn đàn nữa
Chiều : Long nhong cùng đứa bạn , chả được việc gì, người ta đi vắng. Mai lên vậy.Về nhà bạn gặp 2 thằng bạn cũ , chúng nó trêu mình kinh lên được.
Đúng là bọn quái vật ( hừm)
Cắt giấy chuẩn bị sinh nhật cho em Oanh buổi tối.Híc...mỏi điên.
Tối : Lôi đống quần áo ra giặt ủi , ko đi sinh nhật nữa, để dành..( ngượng)
.............................
Bạn hỏi máy nghe nhạc dùng tốt ko ? Có sử dụng hết các chức năng chưa!
Bố khỉ, mình chỉ hơi dốt thôi chứ đâu có bò lắm đâu ( hisss)
Mỗi tội tốn pin quá, đến phải mua bộ sạc thật, híc, híc.Đúng thời gian này các đồ của mình đua nhau ..đi vào tiệm.
Chả cái dại nào = cái dại nào .Ngủ hỗn đạp ngay cái phone cd xuống đất.Rầm,đang nằm bên hàng sửa chữa, chưa thấy tăm hơi gì.
Lúc chiều xuống nhà, ăn mặc tươm tất , đang ngắm trời ,ngắm chim ,ngắm...mấy anh đẹp zai thì ...thụt ngay xuống cái lỗ cống. Oé, đi luôn cái gót guốc, gẫy oặt ra , ré lên 1 tiếng , đưa cho mẹ. May quá, đã ngon lành rồi
Lại còn thế này nữa chứ, mở tủ quần áo , lấy cái quần.Tầm cao chỉ có non ..mét rưỡi:"> , giật lấy giật để , tụt luôn cả cái giá treo , bao nhiêu quần áo rơi hết xuống, thảm cảnh , thảm cảnh....
Hậu đậu, hậu đậu. Phá hại quá đi mất, quá đi mất.

--- o0o---
Xem phim Ngôi nhà Hạnh phúc, nhớ anh yêu phết, đang phết phết, thì ..reng reng..sms , hie hie, linh cảm , linh cảm...thiện tai thiện tai, hí hí
Chẳng biết nói gì nữa..
Yêu
--- o0o---
Điêu Thuyền : Thử nhận 1 cái thơm má xem Mày chết ngay với tao x-(
Được rồi , được rồi , mai nắng ấm , tao lôi Ju , Nior và đàn con ra sân phơi nắng rồi chụp 1 quả ảnh đẹp cho mà xem
All : Ngủ ngon nhé,mai là một ngày mới, rất mới

Chữ ký của Never

When I first saw you with your smile so tender
My heart was captured, my soul surrendered
I'd spend a lifetime waiting for the right time
Now that your near the time is here at last
....... I love You, Noob........

Tài sản của Never
Cũ 09-08-2005   #52
Ảnh thế thân của Trung Hoa Anh Hùng
Trung Hoa Anh Hùng
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 26-03-2005
Điểm: 561
L$B: 10.669
Tâm trạng:
Trung Hoa Anh Hùng đang offline

Tháng Giêng : Em ép vào vai anh dưới không khí lạnh của mùa Đông ,
Tháng Hai : Em với anh đi lễ nguyện cầu cho một năm mới thật tốt lành
Tháng Ba : Mưa xuân giăng giăng làm ướt tóc em. Anh vô tình như nhìn vào một cõi xa xăm nào đó. Trời mù sương và mù khói thuốc anh.
Tháng Tư : Với những cơn dông đầu mùa hạ trong quán cafe buồn những giọt cafe tí tách rơi. Cả hai người đều trầm lặng với những câu nói ấm ức
Tháng Năm :Trong ánh nắng chói chang em đến bên anh thật ngọt ngào những giọt mồ hôi chảy dài trên khuân mặt em. Anh thở dài lau cho em
Tháng 6 : Những cơn bão tràn về. Trời mưa thật buồn ngồi trong căn phòng ấm áp nhưng thiếu hơi ấm của anh
Tháng 7 : Vẫn những cơn mưa bão day dứt con tim em. Anh sao chúng mình không có lối thoát sao? Anh vẫn cố gắng chịu đựng Em vẫn yêu anh thật hồn nhiên
Tháng 8 : Anh đến bên em và nói chúng mình đi thử nhẫn cưới nhé. Em sững người. Anh nói gì em không hiểu sao anh không dẫn cô ấy đi thử. Anh ngập ngừng nói : Thì anh ngắm tay em cũng giống tay cô ấy. Mình đi thử nhé
Tháng 9 : Anh ngồi như bức tượng trước ly cafe đen từng giọt cafe vẫn rơi đều tí tách, khói thuốc mù mịt. Em đến bên anh thức tỉnh anh ra khỏi dòng suy nghĩ. Anh bối rối mời em ngồi và anh nói : Em à Chủ Nhật này là đám cưới của anh. Hôm nay anh đưa thiếp cho em. Mong rằng hôm đó em sẽ đến.

Chữ ký của Trung Hoa Anh Hùng
Mai tôi chết xin anh một lần cuối
Gọi tên tôi người yêu cũ ngày xưa
Thủa chúng mình nhặt hoa phượng trong mơ
Dải nơ tím nghẹn ngào cùng tiếng nấc

Tài sản của Trung Hoa Anh Hùng
Cũ 09-08-2005   #53
Ảnh thế thân của LSB-Dieu
LSB-Dieu
-=[ Tổng Binh Đầu Lĩnh ]=-
ôn nhu tựa thủy
Gia nhập: 29-03-2003
Điểm: 1073
L$B: 73.686.191
Tâm trạng:
LSB-Dieu đang offline

- Chỉ vì một câu hắn nói mà tất cả những gì K nói trước giờ A không tin hơ? Nói vậy K buồn lắm. Dù sao thì với K , A vẫn rất quan trọng . Kệ hắn chê sao thì chê , lúc nào cũng thấy A dễ thương hết . Giờ đi ăn đi hơ , xỉu ra đó không có ai đỡ đâu á.
- Lo cho A hoài vậy , K không sợ Phi ghen sao?
- A là best of best , ghen chi cho mắc công hơ.
- Được rồi , mom gọi thì về đi .
- Cái váy đó K ko gửi đâu , để mua cái khác , chọn quà cho A cầu kỳ hơn cho người yêu á . Vậy hơ. Đợi khi nào K giàu , mua quà xịn tặng sau , mời A vô NT chơi nữa.
- Ừa , sẽ đợi .
- Lâu cũng đợi hơ. K về đây , mom call lần 2 rồi .
Nghe giọng của K cũng lớn hơn nhiều hoh , có mỗi "hơ , hơ" là vẫn không đổi , ngộ đến nỗi muh giờ A lúc nào cũng "hơ , hơ" Cũng mấy năm rồi chứ ít đâu . Cảm ơn K nhiều ! Giờ thì ổn rồi , cũng ăn rồi , chuẩn bị nghỉ ngơi rồi. Có gì nhắn tin cho K sau , đừng nhắn đêm , lúc đó ngủ không muốn quờ máy đâu.

-------

Anh lại xuất hiện thình lình , chắc tại hôm nay nhắc đến anh nhiều hơn mọi hôm ác chiến hoh?
- hehe, anh dang nhìn em mà
- dịch sang tiếng Ăng lê là: I'm watching you!
....
- "bất di bất dịch", em rõ là vậy

-------

Đôi khi sự việc đơn giản hơn rất nhiều so với những gì người ta cố nghĩ .
Anh nhỉ ?

Chữ ký của LSB-Dieu
Rồi mai thức giữa đời dâu bể
Khổ luỵ ngàn cơn cũng tại trần

Tài sản của LSB-Dieu
Cũ 10-08-2005   #54
Ảnh thế thân của Trung Hoa Anh Hùng
Trung Hoa Anh Hùng
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 26-03-2005
Điểm: 561
L$B: 10.669
Tâm trạng:
Trung Hoa Anh Hùng đang offline

Sáng nay buồn vào bến xưa nghe nhạc có bài hát thật là buồn vừa nghe vừa post trong vô cảm .
Ngày anh về bên người đó cũng là ngày em chấp nhận mất đi một kho báu quý giá. Em ra sức vun đắp cho kho báu tình cảm của mình ,Cuộc sống với những ảo tưởng đã làm em gục ngã khi em biết rằng kho báu của mình đang trong tay bỗng dưng về tay kẻ khác. Em không trách anh em không trách người mà em chỉ trách ông tơ bà nguyệt se nhầm đôi lứa.Trời đã cho em một cuộc sống tươi đẹp sao không cho em được hưởng nốt hạnh phúc của anh dành cho em.
Em biết mai này trong cuộc sống của anh chỉ có riêng người đó mà thôi , tất cả những kỷ niệm xưa anh sẽ đau lòng ném thẳng vào quá khứ và hai người sẽ trả lại tất cả dĩ vãng cho nhau.

Chữ ký của Trung Hoa Anh Hùng
Mai tôi chết xin anh một lần cuối
Gọi tên tôi người yêu cũ ngày xưa
Thủa chúng mình nhặt hoa phượng trong mơ
Dải nơ tím nghẹn ngào cùng tiếng nấc

Tài sản của Trung Hoa Anh Hùng
Trả lời