Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 10-03-2005   #550
Ảnh thế thân của LSB-nhocthuytien
LSB-nhocthuytien
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
范 阮 水 仙
Gia nhập: 04-09-2002
Điểm: 891
L$B: 3.910.583
Tâm trạng:
LSB-nhocthuytien đang offline

Ngày 8-3 ở nhà không làm gì, và ngày 9-3 cũng thế. Dạo này sao thời gian trôi qua chẳng có chút ý nghĩa nào hết. Hay là tự bản thân làm cho nó thành như vậy? Đã đến lúc phải thay đổi.. thay đổi rồi...
Tối, 10h xem phim.. vậy mà ngủ quên lúc nào chẳng biết chỉ biết tỉnh dậy lúc 2h30 sáng, mở phim ra xem, mới biết mình ngủ khi phim vừa bật được 10 phút
Thức giấc giờ này, lại thức đến sáng cho mà xem, hic. Chẳng ngủ lại được.

Tỉu Siu : Ái chà, chẳng những đọc, mà đọc xong chẳng biết phải bắt đầu viết từ đâu luôn cơ Thôi, dù sao thì cũng đã hiểu ra, sớm còn hơn là muộn mà. Em nghĩ là vài hôm nữa rồi ổn cả thôi mà. Giờ đến em này Chị Linh bảo chị Linh có đứa em chồng, hỏi em chịu không chị Linh gả, nhưng mờ chưa có nói chịu hay không thì chị Linh đã phán 1 câu : "Chị nghĩ em nên đồng ý đi, nhà chị không muốn phải ép duyên người khác đâu. Rượu mời nên uống, đừng uống rượu phạt.. " Vậy thì còn biết nói làm sao?
Cười hoài vậy Ái Đừng làm em cười theo.. he he.. Từ sau tháng 4, giá vé đổi luôn thành mức giá đó hay sao ấy chứ? Chứ em cũng đâu có thể đi ngay được, còn nhiều thức phải sắp xếp, và kiếm thêm nhiều tiền để qua đó mua hàng về bán <-- Lậu

CGSG : Ta không mỉa mi đâu, yên tâm đi. Nếu mỉa mi thì từ đầu ta và c.A đã chẳng nói rõ với mi là không nên rồi còn gì. Chuyện cũng đã qua rồi, không cần nghĩ người ta nói gì, làm gì.. mình là mình vậy thôi. Mi trước ra sao, giờ cũng như vậy mà.
Lúc tối ta cũng đã nhắn tin cho mi rồi còn gì.. ta chỉ nói sự đời lắm chuyện không thể ngờ thôi, mà ta nhớ ta từng nói với "..." là :"việc gì cũng đừng nên vội quá, đâu còn có đó..".. nhưng dường như lời đó không tác dụng, để giờ lại lặp lại.. thành ra mọi việc khó xử. Nhất là cho mi.

XuXu & CGSG : Ờ, hôm nào đi ăn nhá. Ta dạo này cũng ở nhà, chẳng được ăn nhiều món.. kaka, hay là nói thì làm ngay hôm sau nhỉ.. Chắc phải vậy quá hà.

VTKK : 8-3 của em dzui quá dzậy, 8-3 thì điện thoại của chị bị hư.. Phải đi mượn đt khác mà xài.. hic..

langtulangthang : Em thấy đôi khi mình không có cái gì, không của cải, không vật chất để giữ, mới là cuộc sống hưởng thụ đó anh.
Không cần phải thấp thỏm lo là có trộm cướp, không phải lo nghĩ khi nào con cháu chia gia tài, không phải sợ là.. chết rồi của cải mình ai lo.. Người vậy mà gọi là hưởng thụ sao

Đôi khi trong túi chỉ cần 10k mà đi giáp vòng thành phố với đứa bạn, nói đủ chuyện trên trời dưới đất, còn hơn là cầm 10 triệu trong tay, đi mua vàng mà bị giật mất. Sống là hưởng thụ bằng những gì mình cảm thấy hạnh phúc nhất. Vậy mới là hưởng thụ theo cách riêng của mình còn gì
Mà em cũng có gia tài đó.. he he.. khi em ra đi, em sẽ gửi gắm con mèo của em cho bé Tâm, để nó lại thì em không yên lòng tý nào.. he he

Chữ ký của LSB-nhocthuytien
喜歡的 還是喜歡
討厭的 還是討厭

--------
爱别人

Tài sản của LSB-nhocthuytien
Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 10-03-2005   #551
Ảnh thế thân của Tiểu Siêu
Tiểu Siêu
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Gia nhập: 24-12-2002
Điểm: 612
L$B: 5.312
Tiểu Siêu đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi LSB-nhocthuytien
Tỉu Siu : Ái chà, chẳng những đọc, mà đọc xong chẳng biết phải bắt đầu viết từ đâu luôn cơ Thôi, dù sao thì cũng đã hiểu ra, sớm còn hơn là muộn mà. Em nghĩ là vài hôm nữa rồi ổn cả thôi mà. Giờ đến em này Chị Linh bảo chị Linh có đứa em chồng, hỏi em chịu không chị Linh gả, nhưng mờ chưa có nói chịu hay không thì chị Linh đã phán 1 câu : "Chị nghĩ em nên đồng ý đi, nhà chị không muốn phải ép duyên người khác đâu. Rượu mời nên uống, đừng uống rượu phạt.. " Vậy thì còn biết nói làm sao?
Cười hoài vậy Ái Đừng làm em cười theo.. he he.. Từ sau tháng 4, giá vé đổi luôn thành mức giá đó hay sao ấy chứ? Chứ em cũng đâu có thể đi ngay được, còn nhiều thức phải sắp xếp, và kiếm thêm nhiều tiền để qua đó mua hàng về bán <-- Lậu
Cưng ơi, cưng biết em chồng chị Linh là ai ko? Haha... chị biết đấy, hehee... em chồng chị Linh nhỉ? Hehee... Em biết thế nào anh cũng đọc được bài này của em, đọc xong thì lên tiếng một cái cho em đỡ phải vòng vo tam quốc... em chồng chị Linh nhé. Hah...
Ui... sao mà chưa đi em đã tính chuyện buôn bán thế? Nếu tháng 6 mà khớp được thời gian thì... okie chứ Bin nhỉ?
>>>Ngốc: Hơ... ta ko cười ở đây nữa, ra YIM cười với Bin, hehe... mà đang cười ở đó đấy, hix... chẳng biết mắc cái giống gì mà từ đêm wa đến giờ cứ cười cái chuyện này hoài .
>>>Tắc kè hoa: Chị thì ko thích băng giá, vì chị dễ bị dị ứng với thời tiết wá lạnh. Mấy cái đó ngắm wa TV được rồi .
>>>LTLT: Oài, thanh niên trai tráng sao mà....?
Thôi out, sang hiệp 2 rồi, tranh thủ nghỉ giữa hiệp online chút. Chiều mai thi Hán nôm mà chểnh mảng wá . Hôm nay cũng là ngày cuối của tháng giêng- hết tháng ăn chơi rồi, bắt đầu một năm làm ăn thôi pà con (nói với những ai đang và đã đi làm thôi nhé).
Tiểu Siêu

Chữ ký của Tiểu Siêu
Lai như lưu thủy hề, thệ như phong
Bất tri hà xứ lai hề, hà sở chung

Tài sản của Tiểu Siêu
Cũ 10-03-2005   #552
Ảnh thế thân của Mèo Mù
Mèo Mù
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 16-03-2003
Điểm: 348
L$B: 24.090
Mèo Mù đang offline

Khi nhớ một ai đó ta ước được ở bên cạnh người đó ... Trong tâm trí em bây giờ đang̉ có 3 vị cc lấn chiếm đất đai ... Không biết nhị ca em đã về tới hp an toàn chưa ...không biết đại ca, tam ca giờ đang làm gì ... Đó là sao nhỉ ... Hum qua em mơ mình chơi trốn tìm rồi lạc vào xó xỉnh nào ý, ghê lắm, gay cấn lắm, có bao nhiêu cửa ải cần vượt qua ... Mỗi cửa ải là một câu đó ... Đi gần tới đích thì gặp sự cố, lúc đó em đang ở trên 1 cây cầu rộng lớn ... Dưới là sông và đàn cá hung dữ, xung quanh là người đứng nhìn ... Đang đi gần sang bờ bên kia thì cầu dở chứng tự nhiên sập xuống ... Thế là em tỉnh dậy ... Chậc, chẳng biết có ai sẽ đến cứu em nhỉ ..

Chị Nhóc : mèo nhà chị cứ yên tâm giao cho em, ba em bảo sẽ mua 1 con mèo cảnh có tư cách không bậy bạ lung tung ....Chứ lũ mèo nhà em hiện giờ mất tư cách quá, cứ nhè phòng em zai em mà chơi

Chị Tỉu iu: họng em rất dị ứng với giá lạnh, nhưng em vẫn thích được đứng giữa cả con đường đầy tuyết ... Em không thích ngắm ở trên TV vì không cảm nhận được hết cái lạnh và sự thích thú của tuyết .... Hơi quái dị chăng ạ ...

Anh LTLT : đời mấy tí mà phải buồn chứ anh, cứ cười đi kẻo lúc die không cừơi được nữa đâu . Vui lên . Em cũng công nhận, tình yêu là một thứ xa xỉ phẩm mà anh và em khó lòng có được . Cười cho cuộc đời, cười cho nỗi đau, cười cho mọi thứ của thế gian . Cười lên nào

Chữ ký của Mèo Mù
Em đánh rơi trái tim mình vào gió
...cuốn trôi đi...giờ lạc bến bờ nào...
N.M.C.M

Tài sản của Mèo Mù
Cũ 11-03-2005   #553
Ảnh thế thân của Giang Tiểu Ngư
Giang Tiểu Ngư
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Tuyệt Đại Song Kiều
Gia nhập: 16-12-2003
Điểm: 1010
L$B: 3.094.669
Tâm trạng:
Giang Tiểu Ngư đang offline

Xin cho ta là 1 cánh chim nhỏ
Lượn bầu trời bay ra khỏi âu lo

Thái

Hôm nay lại 1 ngày nữa trôi qua.....T sắp về SG rồi chỉ còn 5 ngày nữa thôi....có lẽ lúc đó tụi mình sẽ gặp nhau Thái nhỉ? Nhưng gặp nhau rồi thì nói gì bây giờ? chửi Thái , Mắng Thái hay im lìm...
Thật khó xử quá.
Tại sao? Tại sao Thái lại là 1 người như vậy?
T ko dám tin đâu Thái....
T ko dám nghĩ thật ko dám nghĩ đến Thái là 1 người như vậy...........
Lúc nãy mới gọi điện cho Mẹ Thái xong , mẹ Thái nói Thái đã về SG. nhưng sao ko phone cho T 1 tiếng hở Thái? Mấy ngày nay 1 có 1 cú nào của Thái cả vừa buồn vừa lo... nhưng cũng vô ích vì thái có chuyện gì đâu mà lo... thật tình.......Muốn gặp Thái ngay lập tức và hỏi thái duy chỉ 1 câu mà thôi. Đúng chỉ 1 câu mà thôi
"Sao Thái lại là người như thế? Thái hãy nói đi , Thái ko phải là người như thế "
Mặc dù là giả dối nhưng làm cho T bớt đau lòng
Bạn bè , Bạn Thân , Tri Âm , Tri Kỷ cũng chỉ có thế thôi phải ko T?
Tình nghĩa tiêu tương
Nghĩ thật chán chường
Sự đời lắm nẻo thê lương
Làm sao có thể rẻ đường Anh Em

Có đúng ko Thái?
Lường Gạt , Dối Trá , Nhẫn Tâm
Thái đều hột tụ đầy đủ , Tại sao vậy Thái? Có phải tại T chơi với Thái tồi ko?
T đã ráng hết sức mình để vun đắp tình bè bạn , còn Thái thì cố sức đào bới từ vết thương này đến vết thương khác.......
Mỗi con người ai cũng có 1 nỗi đau riêng... còn riêng T mang 1 nỗi đau mà suốt đời Thái ko thể hiểu được........T vì Thái mà gặp biết bao nhiêu chuyện

Sáng này Mẹ T phone cho T và đã từ T... Thái có biết ko? 5 ngày nữa T về SG T sẽ ở đâu , đi đâu và về đâu? Cũng chỉ vì Thái
T đang buồn lắm.... Gia Đình , Bạn Bè tất cả đều đối xử tệ bạc với T lắm
T hận mình tại sao sinh ra trong cái Gia đình này , và hận mình tại sao lại đi làm bạn với 1 người như Thái để rồi T có kết cuộc như ngày hôm nay............Mà thôi , Trách làm gì? Than vãn làm chi , rồi cũng chẳng được gì có phải ko hở thái?

Đêm nay thức trọn lòng mong nhớ
Nhớ chỉ 1 lần nữa rồi thôi
Thôi thế là thôi giờ đã hết
Hết rồi duyên nợ giữa thế gian
Bạn hãy về đi với mẹ cha
Đừng lưu luyến nữa kiếp phong ba
Còn tôi đau khổ hòan đau khổ
1 kiếp phù du sánh bọt bèo

Anh Sơn = Tiếu Tam Tiếu : hôm nay nhận được tin anh đã Yêu nghe như sét đánh ngang tai....ko ngờ Anh mình cũng có ngày này....... Chìm vào bể khổ của tình yêu.... Nào khổ ách , nào đê mê. Liệu anh có rút chân ra được khỏi lưới tình này ko anh? U mê đã chiếm dần con người anh , Anh cũng biết người ta đã có bạn trai , vậy anh còn ôm mộng đeo đuổi nữa mà chi cho thêm sầu khổ?
Nhưng quả thật lưới tình lồng lộng. Nam Tử Hán khó qua ải Mĩ Nhân. cũng là con người nên ko thể tránh khỏi những cảm xúc đó
Hôm nay Anh khác với mọi ngày lắm. Trẻ con hơn , Mít ước hơn , nói nhiều hơn. Quả thật bể tình thật đáng sợ. nó làm cho con người đảo lộn thị phi. làm cho biến đổi tâm hồn , nhưng ko thể nào thay vào vị trí đồng cảm được , Anh có hiểu ko?
Có những sự thật tưởng chừng như chết dở , và có những sự thật tưởng chừng như phủ phàng... Nhưng đừng ngại anh nhé
Mục tiêu của anh là phía trước , hãy can đảm bước tới đi anh.. có em phía trước đón đỡ người anh thân thương
Tuy ko là ruột thịt nhưng Em nguyện sẽ là 1 phần linh hồn của anh
Hãy vững lòng lên anh nhé , em luôn đứng phía sau ủng hộ anh
Đau khổ ư? Nhói lòng ư? hay Anh đang mâu thuẩn?
Chẳng có việc gì cả , anh hãy xem như bình thường đi
đừng mặc cảm , đừng nãn lòng
Người con gái ấy cũng có ngày sẽ hiểu cho anh thôi mà
Núi người ta còn san bằng được huống hồ gì chỉ là 1 chũ Tình nhỏ bé ấy , phải ko hở anh?
Thôi đừng buồn nữa , hãy tự an ủi mình. hiện giờ em ko có ở SG nhưng linh hồn của em mỗi đêm về đều cầu phúc cho anh. đừng bận lòng anh nhé

Cộng với đời = muôn vạn niềm tin
Trừ đi hết những gì đau khổ nhất
Nhân lên cho tình yêu chân thật
Chia đều cho hạnh phúc mai sau
Hỏi tình duyên sao quá nhiều ngang trái
Ngã về đâu để tìm lại cuộc đời
Nặng chữ nghĩa anh tôi đành ôm trọn

Hãy yên lòng Anh hỡi anh

Giang Vô Khuyết

Chữ ký của Giang Tiểu Ngư
Quạnh hiu ngay giữa đất trời
Còn hơn hiu quạnh giữa người thân thương

Cũ 11-03-2005   #554
Ảnh thế thân của LSB-nhocthuytien
LSB-nhocthuytien
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
范 阮 水 仙
Gia nhập: 04-09-2002
Điểm: 891
L$B: 3.910.583
Tâm trạng:
LSB-nhocthuytien đang offline

Mạng dạo này yếu quá, cứ vào một chút là bị đẩy trở ra.. Ngồi không được bao lâu, là bị disc. Lại phải mất công gọi đt cho dịch vụ ghê.. hic..
Lúc chiều, hí hửng nhắn tin cho tên Ngọc, tính rủ hắn chừng Chủ Nhật này đi thả diều, hoặc đi vòng vòng chơi.. rủ cả tên Xu và mọi người nữa..
Tối chưa kịp rủ Xu thì nhận email thông báo của thằng bạn : "Hê, chủ nhật này t về, tụi m đón t nghen".. rồi thế là xong.. CN này nó về, đón nó rồi còn đi với tụi nó nữa. Nên đành để tên Ngọc rủ tên Xu và mọi người đi. Mình hẹn lại dịp khác.

Loanh quanh lên mạng tìm bài "Người đàn ông không được quên (hết tình còn nghĩa)" của Ưng Hòang Phúc, hic, nghe xong tự nhiên thấy hối hận. Nhạc phim Vô Gian Đạo của người ta, L.Đ.Hòa và L.T.Vỹ hát hay vậy, mà UHP hát, ai chưa xem phim nghe xong chắc hết muốn xem quá..

Tỉu Siu : Dĩ nhiên là em biết chứ sao không nè Đêm qua em với chị đã há, đã hứa không nhắc lại.. mà giờ vẫn nhắc.. he he..
Cũng hi dzọng là tháng 6 khớp thời gian.. nếu không thì em đi... Campuchia

VTKK : Gì chứ chuyện nghiêm túc trong việc ấy ấy.. con mèo nhà chị có huấn luyện em ạ.. Chỉ là không biết nó còn kịp sống đến ngày chị giao nó lại cho em không mà thôi..

Giang Vô Khuyết :
Ở đời hỏi có mấy cuộc chơi??
Hợp rồi lại tan vốn chuyện thường
Sao vẫn cứ thương thương nhớ nhớ
Đêm về mãi giữ một giấc mơ
Con người ta nâng lên được cũng bỏ xuống được, cứ nghĩ không được nhưng rồi vẫn làm được. Đó là cái hay của con người mà không vật gì trên thế giới có thể làm như vậy.
Mọi đau khổ rồi sẽ qua, rồi cũng có lúc niềm tin được củng cố. Không gia đình nào từ bỏ con cái, chỉ có con cái không quay trở về với gia đình mà thôi. Biết cách bỏ qua cho một ai, là tự tha thứ cho họ và cho bản thân mình nữa. Đừng ghét bỏ người ta khi người ta không biết được lỗi của họ. Nếu giận, phải chỉ cho họ biết họ sai cái gì, rồi mình hãy giận.
"Con người ta chỉ thật sự chết khi họ không còn hiện hữu trong trái tim của người nào đó nữa"
Đừng nghĩ từ bỏ là có thể thóat khỏi mọi thứ, đó chỉ là hình thức trốn chạy nhất thời mà thôi. Đối diện vẫn phải là đối diện.
NTT chưa tha tội cho Z dám kêu NTT như con búp bê bị hư đó nhe

Chữ ký của LSB-nhocthuytien
喜歡的 還是喜歡
討厭的 還是討厭

--------
爱别人

Tài sản của LSB-nhocthuytien
Cũ 11-03-2005   #555
Ảnh thế thân của Tiếu Tam Tiếu
Tiếu Tam Tiếu
-=[ Chu Tước Kỵ Binh ]=-
Gia nhập: 07-02-2005
Điểm: 1130
L$B: 17.101
Tiếu Tam Tiếu đang offline

To All : khi bên cạnh ta có một niềm hạnh phúc đã quay trở lại, một cảm giác, một niềm tin, một sự động viên...nói chung là một thứ tình cảm mạnh mẽ nhưng êm đềm mà ta hằng ao ước, giúp ta trở nên yêu đời, tự tin với bản thân mình hơn thì ta quyết sẽ vượt qua những khó khăn, trắc trở... để giữ gìn, nâng niu và sống trọn vẹn với nó suốt cả cuộc đời

To Darling : Anh quá vội vàng, quá hấp tấp, quá áp đặt... tất cả chỉ vì một lý do : "anh không muốn đánh mất em vì anh đã thật sự yêu em, em là tất cả những gì tốt đẹp nhất mà số mệnh đã ban tặng cho anh"

Chữ ký của Tiếu Tam Tiếu

Tài sản của Tiếu Tam Tiếu
Cũ 11-03-2005   #556
Ảnh thế thân của langtulangthang
langtulangthang
-=[ Chu Tước Kỵ Binh ]=-
Gia nhập: 08-09-2002
Điểm: 529
L$B: 18.537
Tâm trạng:
langtulangthang đang offline

Bé T: Lại thích bầy trò à,đưa TVT và TLT đây...cho theo em có ngày chúng nó hết đời

Nương Tử Cục Bột : Bây giờ còn thanh niên trai tráng gì nữa ,già roài ,sắp chết roài đợi hỏi thêm câu nữa chắc nằm dưới 3 tấc đất roài ...Thỉnh thoảng có quá nhiều thứ dồn nén thì xả Stress chút thoai....LT đã quen với mấy cái khó khăn vặt vãnh đó roài ,đã làm thì phải làm đến cùng,ko bao giờ từ bỏ mục đích của mình đâu...LT mà gục ngã thì trên đời còn ai chịu nổi ... Đang chuẩn bị tinh thần chiến với thằng Béo ,dạo này nó hơi....nên bầy ra lắm trò ,nhưng bạn bè lúc khó khăn bỏ nhau sao được...

Bin: Vật chất ko quan trọng nhưng ko có nó thì phát sinh rất nhiều rắc rối đó..em học Kế toán mà ko biết sao....Anh là chuyên gia về phân phối tài chính mà tiền bạc ko có nhiều nhưng cứ chỗ này đắp chỗ kia ,biến cái ko có thành có ,thế mới hay chứ....

Mà cái nhóm Cứu trợ hoạt động tốt đó bây giờ chỉ cần 1 kế hoạch cụ thể để cóp những bước đi vững chắc tiếp theo thoai...
-Hiện tại thì cố gắng kêu gọi tài chính để làm 1 vụ lấy kinh nghiệm tổ chức và lòng tin của người khác ngoài ra cũng cho người ta thấy mình có khả năng gì....
-Tiếp theo là mở rộng nhóm ra ngoài DD ,nên tấn công vào nhưng nơi dễ moi tiền như các trường học Phổ thông,các forum của các trương đó và liên kết với các forum khác..ngoài việc làm trên Net ra nên kết hợp phát tờ rơi là tốt nhất..Ngoài ra muốn nổi tiếng nhanh cứ tấn công forum của mấy tờ báo như Tuổi Trẻ ,HoaHocTro..ko khéo mấy nữa được phỏng vấn lên báo ấy chứ
Cứ nghĩ tới cái cảnh 1 nhóm người mặc áo phông lưng in chữ to đùng LUONGSONBAC.COM anh lại buồn cười...

Đây cũng chỉ là kế hoạch sơ thảo thôi chứ đi vào chi tiết thì cũng nhiều lắm ,phải chính xác từng tí 1 nếu ko là có vấn đề ngay....

Nếu nhìn nhận đúng sự thật thì quyên góp từ thiện cũng giống như ta đi lừa đảo ấy,nhiều lúc phải bám lấy người ta moi được càng nhiều tiền cho nhóm càng tốt nhưng đôi khi với 1 cái đầu thông minh ta có thể làm cho người ta fải bám lấy mình...Cái đó chính là Tâm lý chiến đó

Dù sao cũng chúc nhóm thành công ,nếu kết hợp được thêm các nhóm ở HN ,HP nữa thì tuyệt vời...Hồi nọ lão LTH có nói nếu có việc gì về tổ chức thì sẽ mời anh giúp nhưng chẳng thấy quái gì mà bây giờ cũng chán roài chẳng muốn nhúng tay vào

Mạng dạo này chán quá ,ngồi mãi mới vào được,vừa vào được 1 tý thì Dis con ếch tập 1
Viết bài xong gửi thì Dis con êch tập 2...

Gửi xong thì Dí con ếch tập 3...

XU : Còn 26 ngày nữa

Nếu nỗi buồn là vật chất thì ta là kẻ giàu thế gian

Chữ ký của langtulangthang
Đành rằng máu chảy về tim
Nhưng không buộc nổi cánh chim giang hồ ...!

Tài sản của langtulangthang
Cũ 11-03-2005   #557
Ảnh thế thân của Giang Tiểu Ngư
Giang Tiểu Ngư
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Tuyệt Đại Song Kiều
Gia nhập: 16-12-2003
Điểm: 1010
L$B: 3.094.669
Tâm trạng:
Giang Tiểu Ngư đang offline

Mẹ đã từng viết cho con

Thương con thao thức trong đêm vắng
không biết giờ này con ở đâu?
Giận con suy nghĩ trong nông cạn
Tuổi trẻ đường đời chưa tới đâu
Ra đi có nghĩ về người mẹ
Đêm tối 1 mình thui thủi mong
Đau bệnh đêm hôm ai lo lắng
Ký ức tuổi đời con để đâu?

Mẹ dẫu con biết rằng đường đời muôn vạn lối...
nhưng con tin chắc rằng sẽ có 1 lối cho con thôi
Mẹ có biết ko?
Con vẫ thường khóc 1 mình , khóc trong hiu quạnh..........Tự hỏi lòng vì sao và tại sao.... nhưng......có bao giờ con được 1 câu trả lời thỏa đáng , Phải chi con là 1 dòng nước... con sẽ cuốn trôi đi hết những nỗi ưu phiền... nhưng , Ước mơ cũng vẫn hòan mơ ước... cái biển đời cứ cuốn con đi mãi và con sẽ về đâu và đến đâu?
Mẹ biết ko? con nhớ mẹ lắm... nhưng mà....... Mẹ có biết vì sao con ra pleiku ko? Con nhận được tin của Chú 4 , nói rằng bố Phương đang ở ngòai này...... mấy ngày nay con tìm khắp nẻo.... nhưng vẫn ko có tin gì cả... con chỉ muốn gặp Cha con 1 lần thôi.. đúng chỉ 1 lần thôi , con ko ao ước gì hơn cả , con chỉ muốn biết là tại sao năm xưa Cha con lại bỏ con khi con chưa lọt khỏi lòng của mẹ, có phải Hy Hữu lắm ko mẹ? nhưng con biết phải làm sao khi lòng con cứ giục giã mãi.......Hôm kia nhận được Điện Thọai của Mẹ , con vừa mừng vừa lo
Mừng vì nghe được tiếng nói thân thương của mẹ
Lo vì sợ mẹ mắng
Nhưng con thích mẹ mắng cơ
Mẹ mắng con đi cho con nhẹ bớt cái cõi lòng đang nặng trĩu và đầy ấp những vết thương ấy , mẹ hãy mắng con đi
Tại sao? tại sao mẹ ko mắng con 1 lời nào? tại sao mẹ lại lạnh lùng Từ bỏ con? Bạn bè , Anh em , Họ hàng , Đều từ bỏ con....... ngay cả mẹ cũng bỏ con sao mẹ???
Suốt đời con chỉ có mẹ là niềm an ủi lớn nhất. Nhưng tại sao hôm nay mẹ lại ko an ủi con? mẹ ơi con thương mẹ nhiều lắm mẹ có biết ko?
Mấy hôm nay con bệnh , mệt trong người lắm mẹ à... thời tiết ngoài này rất lạnh , Lạnh đến nỗi người ta phải mặc đến 3-4 cái áo
Còn con.... Lòng con còn lạnh hơn thời tiết ngoài này
Mẹ có biết ko? Mẹ có ước ko những ngày ấy?
Ngày gia đình mình đoàn tụ bên nhau
Ngày Ấm no và hạnh phúc ngập tràn tiếng cuwowfa đùa trong náo nức?
Mẹ có ước ko?
Con thì lúc nào cũng ước
từ nhỏ..... Khi đi học về thấy bạn bè có Cha đưa đón mà lòng con thấy nghẹn ngào ko cầm được nước mắt.... khi con hỏi mẹ Ba con đâu hở mẹn.. thì mẹ chỉ trả lời trong lạnh nhạt..."Ba con chết rồi"
Vậy mà hôm nay.......... Tại sao vậy hở mẹ? tại sao mẹ ko nói cho con biết ngay từ đầu để con ko có cái tâm trạng như ngày hôm nay,tại sao vậy mẹ?
Giờ đây.. giữa bao con đường....con ko biết nên chọn cho mình 1 con đường nào.......nhiều khi con muốn lánh xa mọi người đi nhưng ko làm được... Vì đơn giản là con cần Tình Thương
Bạn bè cũng được , Anh em cũng được...... con chỉ cần 1 tình thương cảm thật sự để bù đắp cái cõi lòng trống vắng của con.....Hôm nay con chỉ biết ngồi trên Computer....con chẳng biết con phải đi đâu mặc dù Đoàn đã có sắp xếp... con chẳng biết con phải về đâu mặc dù đã có hướng đi
Thật rối quá... mẹ ơi ! giờ này con phải làm sao đây hở mẹ?
Sao vẫn im lìm....ko còn tiếng nói thân thương của mẹ như ngày xưa nữa
Ôi con ước gì được trở lại....ngày xưa....ngày xưa ấy
Ngày con còn là 1 đứa trẻ thơ , chẳng biết suy nghĩ như thế này... thì có lẽ con sẽ được thanh thản biết bao............!

Vào đời chân vấp bon chen
Bỏ thơ ngây lại cái thời ngây thơ

Lại 1 ngày nữa sắp trôi qua....giờ này tụi bây đang làm gì? có nhớ đến tao ko? Lúc tụi bây buồn tao luôn ở bên cạnh
Lúc tụi bây vui tao cũng vui cùng
Lúc tụi bây gặp nạn tao sẵn sàng hứng đón
mà giờ đây.......
Tụi bây chẳng lời nào
chẳng có 1 cú phone an ủi
tình bạn bè như thế sao?

1 chiếc lá Tôi quẳng lên rồi rớt xuống
1 cõi lòng tôi thả hết niềm vấn vương

Tiếng gió xạc xào giữa màn đêm quạnh vắng
Nơi đây............
xứ lạ quê người, tôi chẳng biết về đâu
Thái giờ này Thái đang làm gì........ Hãy nói với T 1 lời xin lỗi thôi... T sẽ bỏ qua hết mọi chuyện mà , tại sao Thái ko Xin lỗi T

Thụy giờ này Thụy đang ở đâu? hãy đến với T , T lúc nào cũng dang tay chờ đón để an ủi Thụy mà

Hỷ Giờ này mày ngủ chưa? mày thường ngủ giờ này để tối đi chơi mà? Sao mày ko ghé thăm tao dù chỉ 1 lần vậy hỷ? 5 năm rồi còn ít gì nữa....

Ny Dạo này Ny có đi làm ko? hay đang đi học? Tại sao khi gặp T , Ny chỉ nhìn rồi cười mà ko nói với T tiếng nào? Có phải cười là khi dể ko Ny? hay cười tội nghiệp? T sẽ mãi mãi là bạn thân của Ny mà...

Minh Đừng như thế nữa có được ko? hãy mở lòng mình ra đi... T luôn đứng trước cửa chờ Minh mở lòng mình ra mà...... đừng mặc cảm nữa.......T vẫn luôn là 1 phần linh hồn của Minh mà....

Mấy bạn ơi... đừng bỏ rơi tôi như thế.... tôi sợ lắm... tôi..........tôi buồn lắm...Giờ này tôi chỉ muốn bật òa lên những tiếng khóc như thầm gọi tên các bạn mà thôi
Hãy Quay về chúng ta sẽ làm lại từ đầu được ko?

1 cánh hoa rơi giữa bầu trời lạnh giá
Chẳng úa nhưng tàn theo Giá Buốt con tim

Búp Bê Bị Hư : Cám ơn búp bê......Zen rất vui khi đọc được những dòng chữ của Búp Bê..... Búp Bê hãy giữ lấy mà làm cái Áo Giáp cho mình kẻo 1 ngày Búp Bê vướng phải sẽ khó mà rút ra được........
Ân Hận muộn màng

p/s : Búp Bê Bị Hư <--------Tên đẹp lắm chứ bộ

Anh Tiếu : làm gì mà thẩm thế......... Đừng như vậy mà người ta khi dể mình anh nhé , Hãy là chính mình đi anh.... Anh Tiếu ngày trước đâu rồi? sao ngày hôm nay ảm đạm thế? Đừng như thế anh à... em thấy xót thương cho anh lắm

Chữ ký của Giang Tiểu Ngư
Quạnh hiu ngay giữa đất trời
Còn hơn hiu quạnh giữa người thân thương

Cũ 11-03-2005   #558
Ảnh thế thân của Mèo Mù
Mèo Mù
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 16-03-2003
Điểm: 348
L$B: 24.090
Mèo Mù đang offline

Chẳng hiểu cuộc đời mai này sẽ ra sao ... Giờ cứ lông bông không lo cho tương lai... Cứ mãi nhảy nhót, chẳng vướng bận ...
Tận cùng của đau khổ chính là niềm hạnh phúc
Em đã vào trong này, đọc hết bài của mọi người rồi lại ra , định không viết, nhưng chả hiểu sao giờ lại vào đây viết những thứ được cho là vô nghĩa, một cách tự phủ nhận chính bản thân mình sao . Sinh ra trong gia đình êm ấm, nhìn đời với cuộc sống chỉ màu hồng, giờ khi gặp khó khăn tự đắm mình vào nó rồi tự nhiên thoát ra, phải chăng đó không phải là khó khăn, mà chỉ là chút dối lòng đó là khó khăn, khó hiểu thật . Có người nói " nói chuyện với chị em thấy khó hiểu kiểu gì ý "... Uh, thì khó hiểu, ngay chính bản thân mình còn chả hiểu nổi mình thì làm sao pé có thể hiểu ta cơ chứ . Vẫn mãi nụ cười ngoác đến mang tai, giả dối .

Đừng khóc nhé tôi ơi đừng khóc nhé
Cuối con đường kia là niềm vui
Đừng khóc nhé, đừng chìm trong đau khổ
Hạnh phúc kia rồi sẽ đến thôi mà

Chị Nhóc : để em xem con Mèo nhà chị có tư cách đến cỡ nào, mà sao chị huấn luyện được thế ....

Anh LTLT : ko đưa cho anh Tiểu Vô Tình và Tiểu Lãng tử đâu, anh cứ lông bông thế thì làm sao chăm sóc được 2 đứa nó chứ .

To GVK ( Zen phải không ) : Lá rụng về cội ... Tất cả có thể từ bỏ ta nhưng không bao giờ được phép từ bỏ chính mình. ok. vt chỉ nói thế thôi ... Ko thích nói nhiều về mấy chuyện tế nhị ...

To Tiếu tam tiếu : tình yêu là thứ khiến con người trở lên tốt đẹp hơn và cũng là thứ khiến con người không còn là con người ... Nó là thứ khiến tất cả thay đổi ...

Chữ ký của Mèo Mù
Em đánh rơi trái tim mình vào gió
...cuốn trôi đi...giờ lạc bến bờ nào...
N.M.C.M

Tài sản của Mèo Mù
Trả lời